Music Cartoon Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Music Cartoon Club

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

รูปของBenQ11

Go down 
BlackHalloween
zhangyongxiang
peterpan-killer
MeeNa
CapturingGod
anurakza
YunozukaE
แมวดำ'PuNKY
D~Joe!
ZuGuncoN
hangalan
Aleksandrov
evangelion
kaminari
looknamman
NoRWAN
@Hasaya_Yee@
rangka
One_Winged_Angel
Mitsunari
ฮิคารุ
Sakura-Kung
meow7tail
thirasak
goldfish
Meze
hagane.f
classic7
Prim_15505
Deemo
By~ne
siwawuth
nutkey
NuSinE
i-amily
N-ZERO
ivalrina
★~『セイジ死神』~★
acar
totaekuman
BenQ11
45 posters
ไปที่หน้า : Previous  1 ... 21 ... 38, 39, 40
ผู้ตั้งข้อความ
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

วันที่เข้าบอร์ด : 02/02/2010

รูปของBenQ11 - Page 40 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeMon Apr 09, 2012 10:53 am

ผมจ้องมองสีหน้าที่โกรธแค้นและกรีดร้องเหมือนคนเสียสติ....

เหมือนผมไปฆ่าบิดาหล่อนหรือยังไงไม่รู้ ก็แค่การประลองเฉยๆ

ทำเอาผมอึ้งอยู่เหมือนกัน ว่าทำไมถึงต้องทำแบบนี้?

นี่กะจะระเบิดตัวเองตายเลยหรืออย่างไร?

รูปของBenQ11 - Page 40 M0297

ก่อนที่จะบานปลายไปกว่านี้ ผมจึงตัดสินใจกินพลังทั้งหมดของเธอ

(แต่เรียกว่าดูดพลังน่าจะดูดีกว่าหรือเปล่า??)

เพราะต่อให้ระเบิดตายทั้งคู่......ผมก็ไม่ตายอยู่ดี

รูปของBenQ11 - Page 40 70298

ที่สำคัญผมยังมีเรื่องที่จะต้องถามถึงพลังของเธอ ที่คล้ายผมอยู่ด้วย..

นี่เป็นครั้งแรกเลยที่ผมเคยเจอ...หรือจะมีสิ่งมีชีวิตแบบผมอยู่ด้วย??

ผมอดคิดไม่ได้เลยว่าจักรวาลที่กว้างใหญ่นี้...ผมจะมี"พี่น้อง"ใหม?

รูปของBenQ11 - Page 40 V0299

ขึ้นไปข้างบน Go down
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeMon Apr 09, 2012 10:55 am

ฮ่าๆๆผมเผลอคิดไปไกล แต่ถ้ามีจริงๆก็คงจะดี...หมายถึงพี่น้องน่ะ

ลึกๆผมเองก็อยากจะมีพี่น้องหรือครอบครัวเหมือนกันนะ

ครอบครัวที่อยู่กับผมได้นานๆ

"ถอยไปก่อน สาวน้อย"

รูปของBenQ11 - Page 40 0300-1

พลังช่างรุนแรงนัก อาจเพราะพลังของเธอส่งผลต่อผมโดยตรง

ทำให้กล้ามเนื้อผมเริ่มระเบิด

รูปของBenQ11 - Page 40 0300-2

ความรู้สึกเหมือนตัวพองคล้ายลูกโป่งระเบิด

ยอมรับว่าเจ็บปวดมากเลยคราวนี้

รูปของBenQ11 - Page 40 0300-3

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeWed Apr 11, 2012 9:53 pm

แวะมาลงครับ

รูปของBenQ11 - Page 40 543253_328827747172223_100001350002727_851155_295626362_n
kaminari
Junior
Junior
kaminari

วันที่เข้าบอร์ด : 24/03/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeThu Apr 12, 2012 3:54 pm

ม่ายยยยยยยยยยย จะดูตอนต่อปายยยยยยยยยยยยยยย
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeFri Apr 13, 2012 11:47 pm

หลายคนคงคิดว่าร่างกายผมมันวิเศษน่าอิจฉาสินะ

แต่ขอบอกเลยว่า อย่าเลย มันไม่ได้มีค่าอะไรกับพลังแบบนี้หรอก...

มันมีแต่ความเจ็บปวด...

รูปของBenQ11 - Page 40 0300-4

ขอโทษด้วยที่วันนี้เขียนอะไรน้ำเน่า แบบว่ามันอดตื่นเต้นไม่ได้

ที่เจอคนที่มีพลังเวทย์คล้ายผม จนผมคิดอะไรเป็นตุเป็นตะ

รูปของBenQ11 - Page 40 N0301

เอ้อลืมบอกไป เรื่องที่5....

วันนี้ผมตายครับ....

รูปของBenQ11 - Page 40 D0302

จบวัน

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeSat Apr 14, 2012 5:53 pm

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

วันนี้เป็นวันที่น่าเบื่อ สืบเนื่องจากผลสอบที่ผ่านมาออกมาแล้ว...

แม้ผมจะได้คะแนนจากภาคปฏิบัติเต็มแต่ผมกลับตกข้อเขียนอย่างเฉียดฉิวพูดแล้วก็น่าอายจริงๆ

แต่ก็ยังดีที่ควอซ่าผ่านทั้ง2อย่าง ส่วนเซร่านั้น ตกทั้ง2อย่าง

ดูเหมือนแก้ตัว แต่เมื่อหลายวันก่อนมันมีเรื่องที่ผมต้องจัดการเยอะมากใหนจะฝึกเด็กทั้ง2ใหนจะต้องดูแลร้านหมูเต๊ะ(แต่ตอนนี้ผมขายให้คนอื่นไปอีกทีแล้ว)

รวมไปถึงเจ้าเบอร์5 ที่พอผมโค่นยัยนั่นลงได้ ผมก็กลายเป็นที่รู้จักทันที และมีสมัครพรรคพวกมาขอร่วมกลุ่มมากมาย

ซึ่งนั่นก็ทำให้ผมได้คิดแผนการอะไรได้บางอย่าง...

อย่างที่เคยบอกไปนักเรียนที่อยู่อันดับต่ำกว่า10ลงไปสามารถสร้างทีมได้ไม่เกิน5คน

แต่ด้วยคะแนนอันดับผมตอนนี้ นอกจากจะเคยชนะยัยเบอร์5 ผมก็ถูกจัดอยู่ในผู้มีพลังต่ำดังนั้นอันดับจึงต่ำกว่า20โดยปริยาย

อธิบายเสียยืดยาว สรุปก็คือผมเล็งเห็นจุดบอดของระบบนี้ เพราะอันดับ20ลงไปสามารถรวมทีมได้ไม่จำกัดจำนวน(แต่จากที่ดูแล้วไม่มีทีมใหนมีเกิน50คน) และข้อดีของการรวมทีมนั่นคือการโอนหน่วยกิจกันได้เพราะรวมทีมกันก็ต้องมีการช่วยเหลือกัน

เพื่อที่จะถีบตัวเองให้ขึ้นไปสูงๆตอนนี้ผมต้องการอยู่ในอันดับ11-20 ผมจึงคิดแผนแย่งหน่วยกิจของคนในทีมด้วยการแข่งงัดข้อ

รูปของBenQ11 - Page 40 B0303

ด้วยเงื่อนไขที่หลายคนอยากจะเสี่ยงดวงนั่นคือ หากผมชนะ ผมขอ5หน่วยกิจ แต่ถ้าผมแพ้ ผมให้หน่วยกิจของผมครึ่งหนึ่งที่มีอยู่

ตอนนี้ผมเก็บได้39คนล่ะคาดว่าอีกสัก10คนผมก็จะได้หน่วยกิจพอที่จะย้ายขั้นเสียทีเหอๆๆ
ลืมบอกไปผมจำเป็นต้องโอนหน่วยกิจส่วนหนึ่งให้เซร่าและคอวซ่าจะได้ขึ้นอันดับไปด้วยกันง่ายๆ

"เอ้ามีใครอีกใหม?เหอๆๆๆ"

(ควอซ่าอายที่จะมีใครเห็นรูปลักษณ์ของเธอซึ่งปกติจะซ่อนอยู่ในช่องว่างของมิติ ผมเลยให้ควอซ่ามาอยู่ใต้ผ้าคลุมแทน)

รูปของBenQ11 - Page 40 10304

แต่ก่อนที่เป้าหมายผมจะสำเร็จ ก็มีมารพจญมาบอกว่าที่ผมทำอยู่มันผิดวัตถุประสงค์ของโรงเรียนนะ

"ก็ในเมื่อเอ็งตั้งกฏเสียยิบย่อยอย่างนั้น

มันก็เป็นธรรมดาที่คนเขาจะหาช่องทางที่กฏไม่ได้ห้ามใว้ไม่ใช่เหรอ?"

ผมพูดกับเบลค ผู้มาเตือนเรื่องกฏระเบียบกับผม

รูปของBenQ11 - Page 40 S0305

หมอนั่นเลยยื่นข้อเสนอง่ายๆ แต่ยากโคตรมาก

นั่นคือหากผมงัดข้อกับมันแล้วผมชนะ มันจะยอมให้ผมทำต่อไปเพราะจริงอยู่ที่ว่าแผนการงัดข้อของผมมันไม่ได้มีกฏห้ามใว้

แต่ถ้ามันชนะอยากให้ผมคืนหน่วยกิจทั้ง39คน

บอกเลยว่าไม่ง่าย เพราะผมรู้จักหมอนี่ดี...แต่จะเลี่ยงก็ไม่ใช่วิสัยผม ผมเองก็ไม่ได้ประมือกับมามานานแสนนานแล้ว มันอาจจะมีพลังเสื่อมน้อยถอยลงก็เป็นได้

"ห้ามใช้เวทย์นะ"

รูปของBenQ11 - Page 40 0304-1

kaminari
Junior
Junior
kaminari

วันที่เข้าบอร์ด : 24/03/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeSat Apr 14, 2012 9:41 pm

เบลค สู้ๆ //เผ่น
ปล.รู้สึกเหมือนเสพติดเรื่องนี้แล้วแหะ
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeSun Apr 15, 2012 9:28 pm

เหตุที่ต้องเพิ่มเงื่อนไขห้ามใช้เวทย์ ก็เพราะเดี๋ยวจะเกิดปัญหาห้องระเบิดเอาง่ายๆ
ที่สำคัญทุกครั้งที่ผมดวลกับเบลค เราทั้งคู่ไม่เคยใช้เวทย์โจมตีกันเลยซึ่งน่าจะเข้าใจได้ว่าผมimmune magic ส่วนเบลคพลังต้านทานเวทย์ก็มากเกินไป

ในขณะที่เริ่มแข่งขันกัน เบลคขอใช้เวทย์อัดไปที่แท่นรองมือเพื่อกันแท่นแตก ตลอดการแข่ง

แต่ในใจผมคิดว่า ไอ้นี่มันอยากจะโชว์เหนือมากกว่า...

รูปของBenQ11 - Page 40 W0306

อืม...พลังมันยังไม่ตกลงไปจริงๆด้วย

แต่กลับเป็นผมเองที่รู้สึกได้ว่าตัวเองต่างหากที่อ่อนลง..

เจ้านี่คงผ่านสมรภูมิมาตลอดเลยสินะ...

ท่าทางนิ่งๆสบายๆแต่สายตาที่เอาจริง มันทำให้ผมนึกถึงสมัยก่อนจริงๆ

รูปของBenQ11 - Page 40 C0307

ถึงแม้จะยากเอาชนะในตอนนี้ แต่ด้วยนิสัยของผม ผมก็ไม่ใช่คนยอมแพ้อะไรง่ายๆหรอกนะ..

รูปของBenQ11 - Page 40 C0308

ถึงจะแพ้ก็ขอแพ้อย่างสมศักดิ์ศรีเถอะ

รูปของBenQ11 - Page 40 40309
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeFri Apr 20, 2012 4:27 pm

....สัญญาต้องเป็นสัญญา ผมยอมคืนหน่วยกิจให้คนอื่นๆ

ถึงเบลคจะหยอดคำหวานว่า ผมมีความสามารถสูงเดี๋ยวก็เลื่อนขั้น ผมก็ไม่ได้ดีใจหรอกนะ

เพราะผมไม่ใช่คนทำอะไรตามขั้นตอน...มันเสียเวลา...

แต่เอาเถอะจบเรื่องน่าเบื่อแล้ว ก็เข้าเรื่องอื่นดีกว่า

เบลคบอกผมว่า อโลน อยากเจอผม เธอเลยบอกให้เบลคมาเรียกผม..

"นี่เอ็งกลายเป็นเบ๊ น้องสะไภ้ แล้วเหรอวะ??"

รูปของBenQ11 - Page 40 Z0310

ถึงขนาดเบลค มาเรียกอาจจะมีเรื่องสำคัญก็ได้.....กระมัง??

แต่ระหว่างที่ผมกำลังเดินทางอยู่ที่ระเบียง กลับได้ยินข่าวลือ เกี่ยวกับยัยเบอร์5ที่จะลาออก..

เฮ้ยผมยังไม่ได้คุยกับมันเลย

เพราะหลังจากที่ประลองกันวันก่อน มันก็เข้ารักษาตัวอยู่2-3วันจากนั้นก็ติดสอบ

สงสัยต้องไปหายัยนั่นก่อนเสียแล้ว...

รูปของBenQ11 - Page 40 L0311

จากข้อมูลที่ได้(จากสาวๆ....แม่งป๊อปด้วย...) จึงรู้ว่ามันเช่าห้องพักอยู่ที่หอพักชาย ใกล้ตัวโรงเรียน

ผมถือวิสาสะเข้าไปข้างในเองเพราะประตูถูกล๊อคจากด้านใน และผมก็เคาะประตูเรียกแล้ว

ในห้องปิดไฟมืดเหมือนไม่มีคนอยู่ แต่ผมสัมผัสได้ว่ามีสิ่งมีชีวิตอยู่ในนี้...

รูปของBenQ11 - Page 40 10312

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeFri Apr 20, 2012 4:27 pm

หืม...มีไอความร้อนอยู่ที่ห้องน้ำ..

หรือว่า..ยัยนั่นจะคิดสั้นฆ่าตัวตาย?

แค่ประลองแพ้นี่นะ? ผมจึงรีบเข้าไปดูอย่างไม่รอรี

และผมก็ต้องตะลึงกับสิ่งที่เห็น

รูปของBenQ11 - Page 40 30313

มันยากจะอธิบาย...

แต่ดูเหมือนผมจะเห็นอะไรที่มันไม่น่าเห็นเสียแล้ว...

รูปของBenQ11 - Page 40 Q0314

ทุกอย่างเงียบสงัด ไม่รู้ว่ามันผ่านไปกี่วินาที

ผมประมวลผลคิดด้วยความรวดเร็วว่า ผมควรจะทำยังไงต่อไป?

ผมจึงพูดไปแบบรักษาน้ำใจ

รูปของBenQ11 - Page 40 0313-1

ผมพูดผิดหรือ?

รูปของBenQ11 - Page 40 0313-2

จริงๆผมมาคิดอีกที การขับถ่ายมันก็เป็นเรื่องปกติของสิ่งมีชีวิตไม่ใช่เหรอ???

แล้วจะมาโกรธโมโหอะไรมากมายเนี่ย??

หรือว่ายัยนี่เป็นพวกใช้แต่อารมณ์????

"โอเคๆ เดี๋ยวข้าออกไปรอข้างนอก"

"น่าเบื่อจริง..."

รูปของBenQ11 - Page 40 10315

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeTue Apr 24, 2012 9:35 pm

ผมเสียเวลารออยู่ประมาณ20นาที

ในที่สุดยัยนี่ก็ออกมาคุยกับผม

อืม..คุยแถวนี้ไม่สะดวกสินะ...

รูปของBenQ11 - Page 40 70316

ระหว่างเดินไปในที่ๆสะดวกคุยผมก็ยิงคำถามต่างๆอย่างไม่รอช้า

...ชื่อจริงของยัยนี่คือ "อารีศรม" ส่วน "อารีสม" นั้นเดิมเป็นชื่อพี่ชายของเธอ

สาเหตุที่เธอต้องปลอมตัวเป็นชายนั่นเพราะ เธอเป็นตัวแทนพี่ชายที่สมัครมาคัดเลือกเป็นนักเรียนทุนของกองทัพ และคุณสมบัติของเธอก็ผ่านพอดีจึงได้สิทธิมาเรียนที่นี่..

ผมรู้สึกว่าเธอบอกไม่ค่อยเคลียร์เท่าใหร่ เหมือนพูดไม่หมด และผมก็ไม่อยากใช้พลังอ่านความคิดด้วย

ผมจึงต้องถามแบบเจาะลึกลงไปอีก...

"อืม..เนินนี้คุ้นๆแฮะ"

รูปของBenQ11 - Page 40 P0319

ครอบครัวของเธอ เดิมรับราชการทหาร แต่พ่อของเธอก็ออกจากราชการซึ่งเธอเองก็ไม่รู้ เพราะตั้งแต่เธอเกิดมา พ่อของเธอก็ไม่ได้เป็นทหารแล้ว

ถึงกระนั้นเธอเองก็มีพี่ชายอีก2คน โดยที่ตัวเธอและพี่คนโต กลับมีพลังวิเศษติดตัวมา และเป็นที่รู้กันว่ามันคือพลังเวทย์

แม้พ่อเธอจะไม่ได้เป็นทหารแล้ว แต่ก็ฝึกพวกเธอ3พี่น้องแบบทหารทุกวัน และพี่ชายคนโตเป็นความหวังของพ่อเธอมาก ถึงขนาดส่งไปรับราชการทหารด้วยตัวเอง.....

แต่สุดท้าย พี่ชายเธอก็เสียชีวิตในอาชีพนั้นๆ...

รูปของBenQ11 - Page 40 W0320
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeTue Apr 24, 2012 9:40 pm

ในช่วงที่เธอยังไม่เกิด เธอได้ยินเรื่องเล่าจากพี่ชายว่า พ่อของเธอไม่ได้เข้มงวดหรือสนใจเรื่องทหารแบบทุกวันนี้ แต่พอแม่ของเธอเสียชีวิตหลังจากที่คลอดเธอ พ่อของเธอก็เปลี่ยนไป

ทำให้เธอคิดว่าเป็นเพราะเธอหรือเปล่าที่ทำให้พ่อของเธอเปลี่ยนไป และที่สำคัญวัฒนธรรมบ้านเกิดเธอ ผู้หญิงมีสถานภาพค่อนข้างเสียเปรียบทางสังคมอยู่มาก ดังนั้นการปลอมตัวเป็นผู้ชายจึงเหมือนเกราะป้องกันอย่างดีสำหรับเธอ

แต่ก็ถูกผมทำลายเสียแล้ว เพราะเธอไม่สามารถใช้พลังเวทย์ได้อีก

เธอขอบคุณผมที่รักษาชีวิตเธอใว้เพราะอารมณ์ชั่ววูบของเธอ ในตอนนั้นเธอรู้สึกเหมือนสูญเสียสิ่งสำคัญไป...

สุดท้ายเธอก็คงกลับไปดาวบ้านเกิดไปด้วยความพ่ายแพ้ เธอบอกว่าแม้เธอจะเป็นผู้หญิงแต่เธอก็ถูกฝึกอย่างทหารให้ยืดอกยอมรับกับสิ่งนั้นๆ...

การกลับไปเป็นแม่บ้านธรรมดาคงเหมาะกับเธอมากกว่า

รูปของBenQ11 - Page 40 0320-1

หลังจากนั้นเธอก็ไม่พูดอะไรอีกเลย ผมเองก็ไม่รู้นะว่าหากกลับไปแล้วชีวิตเธอจะเป็นอย่างไร

แต่จากที่ฟังมา มันไม่มีอะไรบอกเกี่ยวกับพลังที่เธอมีเลย และพ่อแม่เธอก็ดูจะเป็นเพียงคนธรรมดา

หรือมันจะเป็นเพียงเรื่องบังเอิญ

รูปของBenQ11 - Page 40 U0321

อืม...จะว่าอย่างไรดีล่ะ ผมรู้สึกถูกชะตากับยัยนี่ดีนะ ผมชอบคนที่คุยรู้เรื่องและพูดตรง

และหากสาเหตุที่เธอเป็นแบบนี้เพราะผม มันก็รู้สึกแปลกๆ

แต่ผมอยากจะบอกนะว่า ผมกินพลังเธอไปจนหมดก็จริง แต่ไม่ได้หมายความว่าพลังนั้นจะหายไปจากตัว

มันยังอยู่ก็เหมือนเกมภาษาที่mpหมดแล้วไปนอนในโรงแรมmpก็เต็มนั่นแหล่ะ แต่บางครั้งมันต้องมีตัวกระตุ้นให้พลังนั้นใหลออกมาเร็ว

รูปของBenQ11 - Page 40 Z0317

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeTue Apr 24, 2012 9:46 pm

จงดีใจเสียเถอะ วิชานี้เป็นวิชาลับจาก "แบล๊คดราก้อน ทาบู" ในชั่วชีวิตนี้เธอเป็นคนที่4 ที่ผมจะใช้กับเธอ

ยิ่งเธอมีพลังคล้ายผมแล้วยิ่งสปาร์คง่ายเลย

"อยู่นิ่งๆ เดี๋ยวผิดเหลี่ยม"

รูปของBenQ11 - Page 40 D0318

แน่นอนวิชานี้ผมไม่ใช้กับผู้ชายแน่ๆ เหอๆๆ

ผมหวังว่าเมื่อเธอมีพลังกลับคืนมา ก็น่าจะเปิดโอกาสให้กับชีวิตเธออีกครั้ง

แต่เธอจะใช้มันทำอะไร ก็ขอให้เป็นทางที่เธอเลือก เพราะข้างหน้านั้นมีแต่หนทางที่ยิ่งยากยิ่งลำบาก

การจะกลับไปแบบที่เธอตั้งใจใว้ก็เป็นทางเลือกที่ดี สำหรับคนที่รู้สถานภพตัวเอง

รูปของBenQ11 - Page 40 F0322

ผมบอกให้เธอคิดถึงเรื่องตัวเองให้ดี ตอนนี้ก็ได้พลังกลับคืนมาแล้ว

จะไปต่อก็คงต้องเตรียมใจเจอพวกอันตรายแบบผม หรือจะหันหลังกลับไปใช้ชีวิตแบบบ้านๆอย่างมีความสุข ก็ล้วนเป็นทางเลือกที่เราไม่อาจรู้อนาคตได้ทั้งนั้น

การเป็นคนตรงๆอาจไม่ใช่วิสัยผม แต่เมื่อก่อนผมก็เป็นผมเคยยึดมั่นในกฏชีวิตของผม แต่เชื่อเถอะ จักรวาลนี้ก็มีกฏ กฏที่จะทำให้คนซื่อตรงอยู่ไม่ได้....

รูปของBenQ11 - Page 40 90324

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sat May 12, 2012 12:57 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeTue Apr 24, 2012 9:51 pm

ผมคิดว่าผมคงไม่ต้องอธิบายอะไรเพิ่มแล้วล่ะ..เพราะเธอตัดสินใจอยู่ต่อแน่นอนเหอๆๆๆ

"พลังยังไม่นิ่งรีบกลับห้องไปพักฟื้นพลังก่อนดีกว่าสาวน้อย"

"ใว้พร้อมฟิตแล้วก็มาประลองกันได้ทุกเมื่อเหอๆๆๆๆๆๆๆ"

ผมลาจาก อารีศรม เพื่อ ไปหา อโลนต่อ

รูปของBenQ11 - Page 40 0324-1

กฏการไหลเวียนของจักวาล มีเพียง2แบบใหญ่ๆ คือแผ่กางกับหมุนวน

การแผ่กาง มันก็ตามชื่อ มันคือการก้าวไปข้างหน้าอย่างไม่หยุดยั้ง และไม่หันกลับไปเป็นอะไรแบบเดิมๆซึ่งมันคือสิ่งที่เอกภพนั้นเป็นอยู่ และตัวตนของมันนั้นเกินคณานับที่จะเห็นแต่เราต่างรู้ว่ามันมีอยู่

ส่วน การหมุนวนไม่ใช่การย้อนกลับ แต่มันเป็นการเคลื่อนที่โอนเอียงเปลี่ยนแปลงเพื่อที่จะดำรงค์อยู่ในจุดที่เราเป็นอยู่ได้นานๆต่างหาก ซึ่งพวกนี้จะเป็นพวกดาราจักรซึ่งมันเล็กกว่าแบบแรก แต่มันก็คงตัวตนของเราใว้ได้

แต่...ไม่ว่าจะเป็นแบบใหนสุดท้ายของมันก็คือความว่างเปล่า

แล้วเราล่ะเลือกที่จะใช้ชีวิตแบบใหนแบบ1หรือ2 ?

หรือจะไม่เลือกสิ่งใดเลยแล้วอยู่กับที่ไปวันๆรอคอยให้จักวาลกลืนกันไปดั่งเศษฝุ่นก็ถือเป็นทางเลือกหนึ่งเหมือนกันนะ

"เอ่อ...น้องสะใภ้ทำอะไรอยู่อ่าครับ??"

"สงสัยผมคงมาผิดเวลา เดี๋ยวพรุ่งนี้มาใหม่ล่ะกันเหอๆๆๆๆ"

รูปของBenQ11 - Page 40 40325

จบวัน

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeFri Apr 27, 2012 9:54 pm

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

หลายวันมานี้แดดแรงมาก ร้อนจนไม่ค่อยอยากจะทำอะไรเลย

จนเมื่อวาน พัลซ่า เอ่ยปากชวนผมมาเที่ยวทะเล

อืม..ที่นี่มันมีครบทุกอย่างเลยแฮะ แต่ก็นับว่าเป็นเรื่องดี

เพราะอาทิตย์ที่ผ่านมา ยัยเบอร์5 มันมาท้าผมประลองทุกวันเลย ไม่รู้ฟิตมาจากใหน?

รู้งี้ไม่น่าฟื้นพลังให้เลยเหอๆๆๆ

"เฮ้ เซร่า ผมบอกแล้วใช่ใหมว่าอย่าเอาชุดเวทย์มนต์ไปใส่ลงทะเล มันไม่ใช่ชุดว่ายน้ำนะ"

รูปของBenQ11 - Page 40 60326

บางทีการมานั่งหย่อนใจสบายอารมณ์ ที่นี่ก็ดีเหมือนกันนะ

ผมคิดอย่างนั้นแต่ก็คิดได้ไม่นาน

รูปของBenQ11 - Page 40 60327

ผมเห็นพัลซ่าพยายามที่จะชักชวนควอซ่ามาเล่นกับเธอและคนอื่นๆ

แต่ดูเหมือนความสัมพันธ์ของแม่ลูกคู่นี้จะยังไม่คืบหน้า

ก็น่าแปลกเหมือนกันที่ควอซ่า ต่อหน้าคนอื่นมักจะขี้อาย แต่กับผมก็พูดเชื่อฟังดีแม้เธอจะไม่ค่อยพูดอะไร

แต่กับแม่ของเธอ.....คงเป็นเรื่องนั้นสินะ..

รูปของBenQ11 - Page 40 F0328
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 40 Icon_minitimeFri Apr 27, 2012 9:55 pm

หลังจากที่ผมพูดคุยกับพัลซ่า ก็เลยรู้ว่า วันนี้เป็นวันเกิดของควอซ่า เธอจึงอยากให้ลูกสาวเธอได้ออกมาเล่นสนุกกับคนอื่นๆบ้าง

แม้เธอจะรู้ว่าควอซ่าคงไม่ยอมง่ายๆ โดยเฉพาะการเชื่อฟังเธอ เธอจึงซื้อบอลลมมาให้เป็นของขวัญ

...แต่ดูเหมือนเธอจะทำอะไรไม่เข้าเรื่อง เพราะมันยิ่งทำให้ควอซ่าโกรธ

ผมเสนอที่จะไปคุยกับควอซ่าให้ แต่เธอปฏิเสธเพราะไม่อยากให้ควอซ่าโกรธเธอมากไปกว่านี้

ผมมองดูใบหน้าอันเป็นกังวลของพัลซ่า

รูปของBenQ11 - Page 40 00329

ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าใจของคนเป็นแม่เท่าใหร่ เพราะพูดตามตรงผมเกิดมาโดยไม่มีแม่

และถึงมีมันก็นานจนผมลืมเลือนไม่ซาบซึ้งอะไรแล้ว ถึงกระนั้นผมก็ได้เห็นผู้เป็นแม่ที่ให้ความรักกับลูกมากมายอยู่

ผมจึงเสนอว่าผมจะไปคุยกับควอซ่าแน่นอนว่าเธอจะไม่พูดอะไรที่เกี่ยวกับเธอ(พัลซ่า) และก็อยากให้พัลซ่าไปกับผมด้วย

ผมให้พัลซ่าหลบอยู่ใต้ผ้าคลุมผม ผมอยากจะให้พัลซ่าได้เห็นอีกมุมหนึ่งของควอซ่าอย่างใกล้ชิด

รูปของBenQ11 - Page 40 G0330

ระหว่างเดินหาควอซ่า ผมก็พูดคุยกับพัลซ่าไปพลาง เกี่ยวกับเรื่องควอซ่า

ในสายตาผมที่เห็นในตัวควอซ่า เธอเป็นคนมีความอดทนสูง และเธอตั้งใจศึกษาวิชาที่ผมถ่ายทอดให้

ซึ่งผลการสอบล่าสุดนั้นก็เห็นได้ว่าเธอผ่านทุกวิชา ซึ่งผมอยากให้พัลซ่าวางใจในตัวลูกสาวจองเธอ

"ไปแช่น้ำอยู่ตรงนั้นเอง"

รูปของBenQ11 - Page 40 K0331

-------

https://mcclub.thai-forum.net/viewtopic.forum?t=511

รูปของBenQ11
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 40 จาก 40ไปที่หน้า : Previous  1 ... 21 ... 38, 39, 40
 Similar topics
-
» รูปของBenQ11