Music Cartoon Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Music Cartoon Club

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ

Go down 
แมวดำ'PuNKY
j x
hangalan
CapturingGod
kaminari
D~Joe!
@=::Usa_OtAkU::=@
goldfish
rangka
zosan
My~secl2etzZ
Kitsune_kun
conan_044
@Hasaya_Yee@
NoRWAN
★~『セイジ死神』~★
thirasak
nutkey
totaekuman
meow7tail
siwawuth
Deemo
WaWa-chan
NuSinE
Meze
Holyfield
By~ne
Prim_15505
Gentic
N-ZERO
ฮิคารุ
35 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
ผู้ตั้งข้อความ
ฮิคารุ
Beginer
Beginer
ฮิคารุ

วันที่เข้าบอร์ด : 04/02/2010

ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeSat Feb 13, 2010 3:22 pm

ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 39281470
ประเดิมด้วยรูปที่ดูโรคจิตๆ
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 20877088
ตามด้วยฮิกและลูกทีม
ข้างล่างนี่ก็ที่ไปค่ายด้วยกัน......
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 99295255
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 99976910
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 44252126
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 19664994
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 58346777
หนูกริ่งร่าง4(ฝึกลงสีรูปแรก
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 43708704
ฟางข้าวที่ลงประกวดมาสคอต
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Mcc
ฮิคารุ....ฉบับฮา(ทำใจก่อนกด
Spoiler:
ฮิคารุ&ฮิคาริทำครัว
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 57213869
ลงสีหนูกริ่งร่าง3(เพื่อนทักว่านี่รูปขอทานเหรอ?.......ทำเอาหมดกำลังใจไปเยอะเลย
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 13939381
อันนี้งานล่าสุดเมื่อวันที่11กุมภ์
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 42182508

แก้ไขล่าสุดโดย ฮิคารุ เมื่อ Mon Sep 27, 2010 11:00 am, ทั้งหมด 6 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
N-ZERO
Rookie
Rookie
N-ZERO

วันที่เข้าบอร์ด : 01/02/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeSat Feb 13, 2010 5:06 pm

โรคจิต เเนวไหนนิครับ อิอิ
สีพัฒนาดีมากครับ
รอชมเสมอฮะ
ฮิคารุ
Beginer
Beginer
ฮิคารุ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeSat Feb 13, 2010 6:30 pm

อ้างอิงจาก :
โรคจิต เเนวไหนนิครับ อิอิสีพัฒนาดีมากครับ รอชมเสมอฮะ
จะบอกว่าโรคจิตที่ฮิกไงครับฮา
Gentic
Rookie
Rookie
Gentic

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeSat Feb 13, 2010 7:46 pm

เลือดขอโหดๆกว่านี้ได้มั้ยครับบบบ มันเหมือนสีเเดงโปสเตอร์ไปหน่อย
เเต่ลละคนตัวลงสีสดใสมักๆเลยครับ ถ้าเพิ่มเงางานจะงามมีมิติกว่านี้นะครับผม
Prim_15505
Amateur
Amateur
Prim_15505

วันที่เข้าบอร์ด : 02/02/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeSat Feb 13, 2010 8:10 pm

อุอุ...มาเจิมกระทู้ฮิกอิกคน Very Happy
By~ne
Senior
Senior
By~ne

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeSat Feb 13, 2010 8:55 pm

โอ้ งานเยอะจริงๆนะฮิก ขยันมากมาย

เรื่องสีอยากจะให้เพิ่มแสงเงาหน่อยเน่อ

พยายามเข้าๆ
Holyfield
Beginer
Beginer
Holyfield

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeSun Feb 14, 2010 8:49 am

เหอๆ ลายเส้นฮิกกี้ดูคล้ายๆเจ้าดาร์กเลยแฮะ

แต่ว่าภาพแรกนั่นดูยังไงๆอยู่นะฮะ(เจ้ยังโหดไม่พอ เหอๆ )

บางภาพลงสีเนียนใช้ได้เลยละ แต่ก็ยังตกเรื่องเงาไปหลายๆภาพน้อ

มาฝึกกันต่อไป ฮิกกี้ทำได้อยู่แล้ว~ =w=b
Meze
Beginer
Beginer
Meze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeSun Feb 14, 2010 11:56 am

ที่ว่าโรคจิตนี่คือเอาภาพมหาศาลขนาดนี้มาแปะให้โหลดโหดเล่นสินะ !!! ... ฮิกมีแววเป็นนักออกแบบคาแรกเตอร์นะเนี่ย ออกแบบมาซะเยอะขนาดนี้ !
ฮิคารุ
Beginer
Beginer
ฮิคารุ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 7:42 pm

Spoiler:
งานใหม่...สด ร้อน....เมื่อวันที่14กุมภ์จ้า.....ที่ส่งประกวดวาเลนไทน์น่ะแหละเหอๆ(แต่อันนี้ยังไม่ขโมยซอชาวบ้านเค้ามาฮ่าๆ
By~ne
Senior
Senior
By~ne

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 8:37 pm

โอ้ว ฮิกเล่นมุมกล้องแจ่มมากๆฮะ

เลเวลอัพกันจังแต่ละคน!! >w<
NuSinE
Junior
Junior
NuSinE

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 3:36 pm

เข้ามาดูกระทู้....ด้อมๆ มองๆ

พี่ฮิกวาดมีการพัฒนาค่อนข้างเร็วเลยค่ะ

แต่การลงสีลองฝึกไล่แสง - เงาเยอะๆนะคะ

จะได้เมพไวๆ > <
ฮิคารุ
Beginer
Beginer
ฮิคารุ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeWed Feb 17, 2010 10:50 am

ขอตั้งชื่อเรปนี้ว่า อดีตอันขมขื่น....ฮา
รูปตรงนี้น่ะ....ตอนฝึกแรกๆคับ.....วาดตามเค้ามา ยังไม่รู้จักอนาโตมี่เลย....เหอๆ
แต่รูปจ้าวสำนักมู่นี่....ฮิกวาดเองไม่ได้ลอกใครนะ

Spoiler:
ฮิคารุ
Beginer
Beginer
ฮิคารุ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 4:40 pm

แปะภาพไปแล้วนะครับ....ขุดๆ /me โดนกระซวก!!!
โอ้ว ฮิกเล่นมุมกล้องแจ่มมากๆฮะ

เลเวลอัพกันจังแต่ละคน!! >w<
ที่จริงฮิกหัดเรื่องมุมกล้องมาพักนึงแล้วครับแต่ไม่เคยให้ใครดู....รู้สึกว่ามันไม่ค่อยพัฒนาขึ้นฮิกก็เลยจับมุมกล้อง(เน่า)มาลงให้ช่วยสับน่ะครับ
ไงก็สับๆด้วยละกันครับฮิกชอบโดนสับมากกว่าชม(สับแรงก็ไม่ว่า...นะ
Prim_15505
Amateur
Amateur
Prim_15505

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 5:06 pm

ฮิกวาดสวยขึ้นเยอะนะ หลายๆรูปที่ดูมา...

แต่เรื่องอนาโตมี่(สัดส่วน)ยังบกพร่องอยู่จิงๆ...

สู้ๆเน้อ รอดูอยู่เรื่อยๆ
N-ZERO
Rookie
Rookie
N-ZERO

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 8:19 pm

ฮิคารุ พิมพ์ว่า:

ไงก็สับๆด้วยละกันครับฮิกชอบโดนสับมากกว่าชม(สับแรงก็ไม่ว่า...นะ

ok ครับ ถ้าขอมา ผมก็จะสับ ละนะ

ขอพูดตรง ๆ ว่า สัดส่วนเพี้ยนหลายจุดเลยครับ

- สัดส่วนความยาวส่วนมาก จะอยู่ในช่วง ขา - เเขน
ที่เพี้ยน ยาวไม่สมส่วน

- เรื่องโครงหน้า ความห่างของตา มันไกล้จมูกไป ฮะ

- มือที่เพี้ยนคือ นิ้วที่ดูแปลก ๆ เเนะนำว่าดูตาม ภาพอื่นไปก่อนครับ
( หรือไม่ก็ดู มือของตัวเองก็ได้ฮะ )

- รอยยับ เสื้อผ้าดูไม่ค่อยสมจริง ดูมั่ว ๆ งง ๆอยู่ ครับ

- ผมตัวละครดูเเล้วเเข็ง ๆ ลองสานเส้นให้มากกว่านี้
เเล้วใส่ ทิศทางลม ช่วยพัดผมไปด้วยจะพริ้วขึ้นครับ

- ความยาวของตัว จะมีความยาวเท่ากัน กับหัวถึงคอเป็น 2 เท่าตัว
( หัว + คอ เอามาต่อ ๆ กัน 2 ท่อน )

- ความยาวของขาจะ ยาวกว่าช่วงบนครับ นับตั้งเเต่จุดศูนย์กลางขึ้นไป
จนเลย หัว ( เเต่ถ้าเป็นเด็ก ราว ๆ ประมาณ 8 ขวบลงมา ขาจะสั้น ครับ )

ถ้ามีส่วนไหนที่ ดูเเรงเกินไป..
ขออภัยอย่างสูงครับ ท่าน ฮิก Onion69
ฮิคารุ
Beginer
Beginer
ฮิคารุ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeMon Feb 22, 2010 7:32 pm

อันนี้วาดมาก่อนจะสนใจเรื่องอนาโตมี่ครับ....ช่วงนี้ไม่ได้วาดใหม่เลยขุดอันเก่าๆ(แต่ก็ไม่เคยให้ใครดูหรอกนะ)มาแปะๆไว้นิดนึง
ไม่ทำใจก่อนเปิดมันไม่ดีหรอกนะครับ.....เหอๆเพราะแบบนี้แหละถึงได้ชื่อกระทู้ว่าโรคจิต

Spoiler:

ที่จริงอันนี้เป็นฮิคาริที่ฮิกวาดเป็นรูปแรกล่ะนะ ฮา
ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ 255302221639560011
ส่วนรูปนี้ฮิกวาดตามใครก็.....คงดูออกมั้งว่ามาจากเรื่องอะไร เนอะ
ที่จริงน่าจะใส่PSลบรอยซะหน่อย.....ส่วนตัวBในภาพคือลำดับของรูปที่วาดในวันหนึ่งๆน่ะครับ
ฮิคารุ พิมพ์ว่า:

ok ครับ ถ้าขอมา ผมก็จะสับ ละนะ

ขอพูดตรง ๆ ว่า สัดส่วนเพี้ยนหลายจุดเลยครับ

- สัดส่วนความยาวส่วนมาก จะอยู่ในช่วง ขา - เเขน
ที่เพี้ยน ยาวไม่สมส่วน

- เรื่องโครงหน้า ความห่างของตา มันไกล้จมูกไป ฮะ

- มือที่เพี้ยนคือ นิ้วที่ดูแปลก ๆ เเนะนำว่าดูตาม ภาพอื่นไปก่อนครับ
( หรือไม่ก็ดู มือของตัวเองก็ได้ฮะ )

- รอยยับ เสื้อผ้าดูไม่ค่อยสมจริง ดูมั่ว ๆ งง ๆอยู่ ครับ

- ผมตัวละครดูเเล้วเเข็ง ๆ ลองสานเส้นให้มากกว่านี้
เเล้วใส่ ทิศทางลม ช่วยพัดผมไปด้วยจะพริ้วขึ้นครับ

- ความยาวของตัว จะมีความยาวเท่ากัน กับหัวถึงคอเป็น 2 เท่าตัว
( หัว + คอ เอามาต่อ ๆ กัน 2 ท่อน )

- ความยาวของขาจะ ยาวกว่าช่วงบนครับ นับตั้งเเต่จุดศูนย์กลางขึ้นไป
จนเลย หัว ( เเต่ถ้าเป็นเด็ก ราว ๆ ประมาณ 8 ขวบลงมา ขาจะสั้น ครับ )

ถ้ามีส่วนไหนที่ ดูเเรงเกินไป..
ขออภัยอย่างสูงครับ ท่าน ฮิก
ไม่เจ็บไม่คัน..ไม่ระคายผิวด้านๆ(ฮา ของฮิกหรอกน่าไม่ต้องกังวล
มันสงกะสัยอันที่ว่าหัวคอยาวอะไรเท่าๆอะไรยังไง?
งง อธิบายหน่อยก็ดีครับ
(ก็เพราะฮิกจะงงบ่อยนี่แหละเมื่อก่อนถึงได้ไม่ชอบแปะงาน...ชอบสับสดมากกว่าอ่ะฮะ...เวลางงจะได้ถามเลย
แต่คงไม่มีใครว่างมานั่งรอสับได้ทุกวันฮิกเลยต้องจำใจแปะ......งื้อ....สับแรงๆไม่ว่างับแต่อย่าสับนิ้ว...มันเจ๊บ~
NuSinE
Junior
Junior
NuSinE

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeMon Feb 22, 2010 8:22 pm

งานใหม่เริ่มหาที่ติไม่เจอแล้วค่ะพี่ฮิก = w = '''

ความเก่งเพิ่มขึ้นอย่างพรวดพราด !!!

ว่าแต่ ถ้าภาพสะอาดกว่านี้คงแจ่ม = = b
WaWa-chan
Beginer
Beginer
WaWa-chan

วันที่เข้าบอร์ด : 05/02/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeMon Feb 22, 2010 9:17 pm

อึ้งจ้ะ =[ ]-"""

อ่ะ น่ารักอ่า D-grayman ไม่ได้อ่านเลยแฮะ คิดถึงแฮะ

......................
เอาล่ะ สับมาก็จัดไป เอาเฉพาะภาพล่าสุดในสปอยละกันน้อ

อูว ฮิกซัง เล่นมุมยากเลยนะจ้ะ

พูดกันตรงๆ ท่านี้ปวดหลังมั๊กๆ วาว่ามันกระดูกบกระดูกเขียด ทำท่าแปลกๆไม่ค่อยได้

(เคยทำตอนเล่นโยคะใหม่ๆ แต่บัดนี้เลือนหายไปหมดละ =e=""" /นอกเรื่องละ)

วาดก้นสูงไปเยอะนะจ้ะ (โห นั่นแทบจะหกสูงได้เลยนะนั่น) จริงๆมันแทบไม่เห็นร่องหลังเลยนะ อืม มันขัดแย้งความเป็นจริงอะนะ

ท่านี้ หน้าอกที่วาด ต้องไม่ติดพื้นเตียงนะ ถ้าติดพื้น คือ มันจะกลายเป็นนอนราบไปจ้า

แขนที่วาดมาด้านหน้า จะวาดเท้าแขนหรือเปล่าเอ่ย ถ้าใช่ก็ต้องวาดให้ไหล่สูงอีกหน่อยจ้า (ตัวจะเอียงๆไปเลยน่ะนะ)

นิ้วมือ นิ้วหักแย้วตัวเอ๊งงงงงงงง ลองหากระจกบานไม่ใหญ่มาก มีขาตั้งด้วยนะ มาตั้งด้านหน้า แล้ววาดตามภาพสะท้อนในกระจก ก็ช่วยได้จ้า
(วาว่าทำบ่อย แม่ยังถามเลย ส่องมือนั่งวาดอยู่ได้ ท่าจะบ๊อง ฮา)

วาดต้นขาสวยดีนะ แล้วไหงช่วงน่องมันหายไปไหนอ่า จริงๆมันต้องไม่โดนบังนามุมนี้

สงสัยจุดใด ถามให้กระจ่างได้จ้า

วาว่า นิวส์ รายงาน

(ปล. ยังคงคอนเซ๊ปเจ้วาว่า นิวส์ เหมือนเดิมแหละจ้า คิคิ)
By~ne
Senior
Senior
By~ne

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 9:06 pm

งานงามขึ้นอย่างเหนือชั้นเลยแฮะ

ดิเกรย์แมนสินะนี่

งานยังดูไม่สะอาดเน่อ ที่ดูไม่สะอาดแบบนี้
แสดงว่าใส่ความตั้งใจลงไปเต็มที่ล่ะสิ - -+

งานยังดูแข็งๆเน่อ การถมดำลงไปหมดแบบนั้นก็ทำให้ดูแข็งขึ้นอีก
ทางที่ดีควรเว้นช่วงแสงไว้หน่อยก็ดีฮะ

นอกนั้นก็เจ้วาว่าสับล่ะ พยายามต่อไปเน่อฮิก ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_biggrin
Prim_15505
Amateur
Amateur
Prim_15505

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 9:12 pm

รูปแบบนี้ชอบแฮะ

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกก ฮิกวาดสวยง๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาา Onion28
Deemo
Rookie
Rookie
Deemo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeThu Feb 25, 2010 8:52 pm

อย่างเยอะ โคตรขยันงับพี่น้อง !!
siwawuth
Senior
Senior

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeFri Feb 26, 2010 9:05 am

กึ่งๆSDแฮะ

เล่นสีแสบตามาก... Laughing
Prim_15505
Amateur
Amateur
Prim_15505

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeFri Feb 26, 2010 9:33 am

เริ่มออกท่าทางได้ดีขึ้น...แต่สัดส่วนยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่อ่ะฮิก

สู้ๆ ดีขึ้นแล้ว~ Very Happy
meow7tail
Junior
Junior
meow7tail

วันที่เข้าบอร์ด : 08/02/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeFri Feb 26, 2010 10:15 am

ว้าว Toon Charecter เพื่อนร่วมชั้นเหรอ ฮาๆๆ น่าสนุกมากเลย แต่ส่วนใหญ่ที่ทำกันน่าจะเป็น แบบ SD น่ะ แต่ก็แล้วแต่คลาสที่เรียนด้วยแหละ

ปล. ขยันมากมายจ้า
totaekuman
Beginer
Beginer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ   ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ Icon_minitimeFri Feb 26, 2010 2:35 pm

หน้านี้ ชอบภาพรีนารีแฮะ
แต่ขอบภาพเลอะไปนิด อิอิ

ภาพประวัติพี่เลิฟขอรับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 7ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next