Music Cartoon Club

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

รูปของBenQ11

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1 ... 11 ... 18, 19, 20
ผู้ตั้งข้อความ
BenQ11
Amateur
Amateur

วันที่เข้าบอร์ด : 02/02/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:15 am

ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:18 am

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:19 am

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:21 am

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:23 am

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:24 am

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:25 am

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:26 am

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:27 am

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:29 am

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

หลังจากการต่อสู้อย่างยาวนาน..ผมไม่แน่ใจว่านานแค่ใหน แต่ที่แน่ๆ มัน"เลย"กำหนดเวลา ที่เบลคจะทำตาม"คำสั่ง"ของมอริซไปนานแล้ว

เห็นได้จากการเร่งใช้พลังในช่วงแรกจนตอนนี้ผมก็เชื่อว่ามันน่าจะรู้ตัวแล้วว่าแผนที่มันวางใว้ไม่สำเร็จ

มันเลยแผ่วพลังลงเยอะมาก จะว่ามันหมดแรงลงก็ได้ ผมใช้จุดอ่อนเรื่องความรักการต่อสู้ ถ่วงเวลามันออกไป จนมันเลยกำหนดเวลาที่เบลคต้องลงมือกับผู้หญิงคนอื่นๆ

ช่วงเวลาที่ผมซื้อมานั้นแลกกับอาวุธเกือบทั้งหมดที่มี อุปกรณ์เสริมพลังทั้งหมด รวมไปถึงการแบ่งร่างรุมซึ่งถือเป็น"กฏเหล็ก"สำหรับผม ก็นับว่าคุ้มค่าที่จะทำมัน

...เราต่างก็รู้ว่าพลังทั้ง2ฝ่ายก็เริ่มจะมอดหมดลง จะเหลือเพียงการซัดกันตรงๆแบบลูกผู้ชายป่าเถื่อน ถึงกระนั้นผมก็ยังไม่อาจต้านทานพลังของมันได้ ถ้าไม่ใช่เพราะคุณลักษณะร่างกายของผมที่มีมา คงไม่สามารถยืนหยัดซัดกับมันได้จนถึงตอนนี้

นี่คงเป็น "เส้นทางของมอริซ"ได้โดยไม่ต้องสงสัย แสดงให้เห็นว่า คำทำนานสำหรับเบลคนั้น"โกหก"เหมือนกับแองเกอร์ฟิช ที่จบชีวิตตัวเองไปก่อนหน้าโดยที่มันก็ยังคงจะเชื่อมั่นในมอริซอยู่กระมัง?

ไม่สิ ผมคิดว่าแองเกอร์ฟิชเองก็เป็น1ใน"เส้นทาง"ถึงตอนนี้

ก่อนหน้าที่ผมแวะไปงานศพแองเกอร์ฟิช ส่วนหนึ่งผมต้องการ"อาวุธ"ที่หมอนั่นเคยใช้ อะไรนะ?จำไม่ได้เหรอ? มันคือขวาน ที่คมของมันสกัดด้วยแร่ที่สกัดจากเซลของเบลค

โชคดีมากที่ทางญาติเขายกให้ง่ายๆเพราะ พวกเขารู้สึดได้ว่า อาวุธของแองเกอร์ฟิชมันร่ำร้องอยากต่อสู้เสมอนับตั้งแต่ตัวแองเกอร์ฟิชตายไปก็ไม่มีใครใช้มันอีกเลย

...ก็ นะ มันก็สร้างมาจากแร่เบลคนี่นา

ผมรอโอกาสที่จะได้ใช้มันอย่างเหมาะ เพราะผมไม่แน่ใจว่ามันจะใช้ได้ผลแน่ๆใหม ผมจึงเก็บใว้งัดมันออกมาใช้เมื่อเวลาที่เหมาะสมจริงๆ ซึ่งตอนนี้ก็เหมาะที่จะใช้แล้วกระมัง พลังของเบลคน่าจะเหลือไม่ถึง0.5%

เรื่องทฤษฏีเพชรตัดเพชรมันเป็นความรู้พื้นฐาน เพียงแต่เพชรเล็กมันตัดเพชรใหญ่ไม่ได้หรอก มันต้องรอให้เพชรมันเล็กลงความควบแน่นต่ำ ถึงตอนนั้นแหล่ะตัดได้แน่นอน

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Oct 08, 2017 12:30 am

พูดก็พูดเถอะผมเคยต่อสู้กับเบลคมาในเมื่ออดีตกาลก่อนหลายครั้ง แต่ทุกครั้งจะเป็นเรื่ออยากลองกำลังหรือ การขัดแย้งทางความคิดเล็กน้อย

แต่นี่เป็นครั้งแรกที่มาอัดกันเพราะเหตุผลไร้สาระมากถึงมากที่สุดแต่ดันเป็น 1 ในศึกที่ผมต้องใช้วิธี วางแผน และทรัพยากรเสียเปล่ามากที่สุดครั้งหนึ่ง

อธิบายแบบง่ายๆคือ มันชอบสาวอยู่คนนึง แต่เธอกลับไปชอบคนอื่น ต่อมามีคนเป่าหูมันว่า หากทำตามแผนนี้ สาวเจ้าจะเป็นของนาย.... แม่งงี่เง่ามาก

ถึงจะอ้างแบบแถๆว่ามอริซอาจจะสร้างเส้นทางให้เกิดแบบนี้ ...แต่ถ้าคิดวิเคราะห์แล้ว....อืม....หรือว่ามันเป็นแบบนั้นจริงๆ?

ไอ้การสร้างความเดือดร้อนแบบวงเล็กเพื่อรักษาวงใหญ่นั่นก็เป็นวิธีที่มันถนัดนัก ทำไมผมถึงเพิ่งมาคิดได้ตอนนี้นะก่อนหน้าไม่เคยคิด

ผมใช้พลังทั้งหมดที่มี สูตรตำราการต่อสู้ทุกอย่าง ท่าอัดแบบบากิก็เอามาใช้

เพื่อพิชิตให้เร็วที่สุด ผมเน้นจุดตายทุกเป้า ผมไม่แน่ใจว่าตอนนั้นผมได้รับบาดเจ็บจากการโดนเบลคอัดหรือเป็นผลจากการบรรจงต่อยจนร่างกายผมบาดเจ็บเอง

อาวุธจากแร่เบลคก็คอยกัดกินผมจากบาดแผลที่ผมมี รวมไปถึงการโจมตีของเบลคเองด้วย ผมไม่รู้ตัวในขณะนั้นเหมือนตัวเองเห็นแสงสีขาวหรือภาพดำมืดจากการโดนระเบิดสมองแล้วซ่อมแซมตัวเองกลับไปมา

แต่มือเท้าผมยังคงซัดออกไปที่เป้าหมายอย่างไม่เหน็ดเหนื่อย

เอาเถอะต่อไปจะเป็นยังไงต่อใครจะรู้ แต่อย่างน้อย ผมก็สามารถปกป้อง ควอซ่า(พัลซ่า) ฮิโซกะ และคนอื่นๆ

ก็นับว่าประสบผลสำเร็จตามที่คาดการใว้ ......มันยังมีอุปสรรคที่ใหญ่ยากยิ่งกว่านี้อีก

หากแค่เบลคที่พลังไม่ถึง3% ยังเอาชนะไม่ได้ ก็คงไม่ต้องทำอะไรต่อไปแล้ว....

ผลการต่อสู้ครั้งนี้ ในที่สุดก็จบลง

สถิติการต่อสู้กับเบลค 543 ครั้ง แพ้542 ชนะ 1

เป็นชัยชนะครั้งแรก และครั้งสุดท้ายระหว่างผมกับเบลค...

จบตอน
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Wed Nov 08, 2017 9:08 pm

[spoiler]

เข้าสู่บทสรุปสุดท้ายของผมและเบลค ผมพยายามที่จะถามย้ำอีกครั้งเกี่ยวกับความคิดของมันตอนนี้ ว่ามันคุ้มใหม?

การต่อสู้ที่เรียกว่าแทบจะรู้ผลอยู่แล้ว ยากที่จะพลิกโอกาสชนะ แต่เบลคก็เลือกที่จะมา?

ถึงจะอย่างนั้นทั้งผมก็รู้ว่าเบลคยังมีพลังเหลืออยู่ ซึ่งเพียงพอที่จะทำอะไร"บางอย่าง"ต่อไปได้

แน่นอนผมเข้าใจว่าพลังส่วนนี้เบลคน่าจะเก็บใว้เพื่อใช้ผนึกผมดังที่เจ้าตัวคิดใว้

แต่เมื่อผลลัพท์เป็นแบบนี้เบลคก็ยังคงเลือกที่จะไม่ใช้มันออกมา

ผมเชื่อว่า เบลคเองก็คงรู้อยู่แต่แรกแล้วว่ามันจะลงเอยอย่างนี้ ถ้าเช่นนั้นมันก็เพียงแค่รอให้ตัวเองพลังฟื้นฟูก่อน หรือกระทั่งตอนนี้จะ"หนี"ไปตั้งหลักก่อนก็ยังได้

ซึ่งเจ้าตัวก็ให้เหตุผลเพียงว่า เขามานี่(เพื่อแพ้?) เพราะอโลนบอกให้มันมา เจ้าบ้านี่ก็ดันบ้าจี้มาอีก

...มันยังคงยืนยันเชื่อในสิ่งที่มอริซทำนาย ทั้งที่ผมก็บอกมันไปหลายรอบแล้วว่ามอริซทำนายก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะพูดเรื่องจริงทุกเรื่องบางเรื่องขอให้มันได้จุดประสงค์ที่ต้องการมันก็สามารถหลอกใช้ใครก็ได้ด้วยคำพูดไม่กี่คำ

ผมยกตัวอย่างแองเกอร์ฟิซซึ่งสุดท้ายมันก็ตายไปในมหาสงครามที่ผ่านมา...

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Wed Nov 08, 2017 9:09 pm

ใหนเลย เบลคที่อยู่ในอาการหม้ามืดตามัวหลงใหลในอโลนจะเข้าใจถึงเรื่องนี้แม้มันกำลังจะตาย

ตอนแรกผมก็โมโหนะนี่มันความคิดของสิ่งมีชีวิตที่อยู่มาหลักล้านปีได้ยังไง? สมยานามเทพนักรบในอดีต....แล้วดูตอนนี้สิกลายเป็นอะไร?

แต่หลังจากนั้นมาคิดดูอีกทีแล้ว หมอนี่มันก็เหมือนสิ่งมีชีวิตที่รู้จักแต่การต่อสู้รบราฆ่าฟัน เรียกว่าอยู่บนจุดสูงสุดของนักสู้คนรอบข้างที่เข้าหามันก็มีแต่นักสู้แม้แต่ผู้หญิง...

มาวันหนึ่งมันก็หยุดอยู่ที่"อโลน" การพ่ายแพ้ ไม่ใช่เรื่องแปลกในการต่อสู้ แต่การพ่ายแพ้อย่างไร้ข้อกังขามันคงเป็นครั้งแรกสำหรับเบลคแถมแพ้ให้กับ"ผู้หญิง"ถ้ามองแบบโรแมนติคก็คงจะเป็นเช่นนั้น...

ถึงอย่างนั้น เบลคมันก็เลือกเส้นทางที่ผิด....ผมอยากจะติดอย่างนั้นให้สนิทใจ

แต่ด้วย"เส้นทางของมอริซ"มันทำให้ผมเกิดความลังเลตลอดเวลาราวกับอาการท้องผูกที่จะทำอะไรก็ไม่สุดทุกครั้งที่จะลงมือกระทำอย่าใดอย่างหนึ่งมันจะมีคำว่า"เส้นทางของมอริซ"ผุดขึ้นมาเสมอ

....ดังนั้นแล้ว ผมจึงตัดสินใจ

"ฆ่า"เบลคเสีย...

การฆ่าเบลค ไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกยินดี หรือเสียใจแต่อย่างใด

มันเหมือนการกระทำที่สมควรทำ จากมูลเหตุเรื่องราวที่ผ่านมา

ผมพยายามนึกถึงอดีตที่เคยเจอเบลค ก็นับว่ามันเป็นคนที่ดีคนหนึ่ง

ดีในแบบที่คนทั่วๆไปเป็น ไม่ได้ดีขนาดพ่อพระเหมือนมอริซพี่ชายอันนั้นพ่อพระแค่ในนามภาพลักษณ์

แต่เบลคมีความจริงใจมากกว่านั่นจึงเป็นสิ่งสะท้อนถึงการกระทำที่ตรงไปตรงมาจนทำเรื่อง"โง่ๆ"

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Wed Nov 08, 2017 9:10 pm

....นี่น่ะหรือ ตัวตนจริงของเบลค รู้สึกได้ถึงความหนาแน่นของมวล

และพลังเวทย์....

"ไอ้บ้าเอ๊ย....ถ้ามีพลังเหลือขนาดนี้ "

"ทำไมไม่ใช้ออกมาวะ???"

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Wed Nov 08, 2017 9:10 pm

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Wed Nov 08, 2017 9:11 pm

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Wed Nov 08, 2017 9:12 pm

ผมใช้เวลา 1 เดือนในการเดินทางกลับโรงเรียน

กลับไปหาพวกเธอ...

จบตอน
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Dec 15, 2017 9:26 pm

วันนี้เป็นอีก1วันที่ผมรู้สึกปวดใจมากอีก1วัน หลังจากที่ผมได้ข่าวจากอาบิสจังที่อุตส่าห์ดั้นด้นค้นหาผมอยู่นาน

ก็ต้องขอโทษจริงๆที่ผมไม่ได้มีเจตนาจะหลบหน้าใครแค่ต้องการความสงบและสมาธิ

เข้าเรื่องเลยละกัน อาบิสจังมาบอกข่าวกับผมว่า "เซร่า" ชื่อนี้เหมือนไม่ได้ยินมาสักพัก เธอถึงอายุขัยของตัวเองแล้ว

ไม่สิเรียกว่าอายุเกินอายุขัยของเผ่าเธอเองที่มีอายุเฉลี่ยที่150ปี แต่อายุเธอตอนนี้มากถึง450ปีแล้ว และวันเกิดของเธอก็เพิ่งจะผ่านมาได้1อาทิตย์

ผมเข้าใจได้ทันที และรีบกลับไปหาเธอ...หลายๆอย่างเปลี่ยนไปมาก นี่ผมไม่ได้ออกมาเห็น"โลก"นานขนาดนี้แล้วหรือ?

ช่างเถอะ คุยแต่เรื่องเซร่าดีกว่า ข้อมูลจากอาบิสจังเกี่ยวกับเซร่าที่ได้บอกผมระหว่างเดินทาง

หลังจากที่ผมไม่อยู่เซร่าเธอก็ได้แต่งงาน5ครั้งมีลูกคนละ1สามีและมีหลานและเหลนอีกมากมาย

ถึงกระนั้นด้วยอายุที่เธอมากกว่าคนอื่นๆลูกหลานของเธอก็ได้เสียชีวิตไปก่อนเธอ

จนปัจจุบันนี้สภาพร่างกายของเธอเกินขีดจำกัดไปนานแล้วจนร่างขายแทบไม่สามารถขยับได้

ที่ยังแข็งแรกอยู่ก็คือ"หัวใจ"และพลังเวทย์ที่แข็งกล้า

แม้จะลดหลั่นลงมามากแต่ก็เพียงพอจะอำนวยชีวิตประจำวันของเธอเองได้เช่นการใช้เวทย์เสียงแทนการพูดคุยด้วยร่างกายตัวเอง

400ปีโดยประมาณ...สำหรับผมแล้วมันไม่นานเลย แต่ไม่ใช่กับสิ่งมีชีวิตอื่นๆ ผมรู้สึกดีใจและก็เสียใจเฉกเช่นเดียวกับเซร่าหลังจากที่ได้เจอกันอีกครั้ง

ผมไม่รู้ว่าจะพูดอะไรกับเธอดี เพราะที่เธอยังอยู่ได้ถึงทุกวันนี้ก็เป็นเพราะผมเอง

เซร่าเปิดประเด็นพูดถึงหลังจาก"วันนั้น" มันเกิดอะไรขึ้น? เธออยากให้ผมเล่าให้เธอฟังตามความจริงไม่ต้องการเรื่องปกปิดหรือคำโกหกใดๆอีก

...นั่นสินะหลังจากวันนั้นมันเป็นเรื่องราวที่เหลือเชื่อมากจนผมจำไม่ลืมเลย มันเป็น"แผน"กำจัดอโลน ที่มีเพียงไม่กี่คนที่รู้

นี่สินะคือสิ่งที่เซร่าอยากรู้ เธอตัดพ้อผมอีกครั้งว่าเหตุใดเธอถึงต้องรู้เรื่องแบบนี้ทีหลังตลอดถ้าเธอไม่ถาม แหม่..ก็ผมมันคนปากหนักนี่ครับ..

งั้นก็มาเริ่มเลยล่ะกัน"แผน"ที่ว่านี้

หลังจากที่ผมจัดการกับเบลคไปแล้ว ผมได้แยกกับทุกคนเพื่อไปกับ"อโลน"ที่เธอรอผมอย่างใจจดใจจ่อ

เหตุที่ต้องทำแบบนี้...ก็เพราะมันเป็นแผนยังไงล่ะ แผนที่ว่านี้มันง่ายมาก แต่ก็เจ็บปวดใจที่ผมจะไม่ได้เจอกับทุกคน

สิ่งที่ผมทำก็คือ"รอ"อย่าให้อโลนไปใหน "รอ"จนเวลาการดำเนินแผนขั้นต่อไปได้มาถึง

บอกตามตรงว่านี่มันไม่เรียกว่าแผนด้วยซ้ำสำหรับผมเพราะผมเองก็ไม่รู้ว่าหลังจากนั้นจะคืออะไร

รู้เพียงแค่ คนที่จะมาบอกเมื่อเวลานั้นมาถึงคือG-NES(1ในจอมอสูร4ธาตุ ธาตุไฟ ที่หน้าเหมือนหมา)

แต่ต้องย้ำอีกครั้งนะว่าแผนนี้คิดโดย"มอริซ"ไม่บ้านี่อีกแล้ว แต่ทำไมต้องเชื่อแผนมันด้วยล่ะ? นั่นก็เพราะว่ามีG-NESร่วมมือด้วยนี่แหล่ะผมถึงพอใว้ใจได้ว่าแผนการนี้เป็นของจริง

จนเวลาผ่านไป2ปีผมจึงได้รู้ว่า แผนการนี้ "มอริซมันโกหก"

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Dec 15, 2017 9:26 pm

เวลาเพียง1-2ปีสำหรับสิ่งมีชีวิตประเภทพวกผมแล้วมันน้อยมากๆ ไม่อาจทำให้เกิดความเบื่อหน่ายได้

แต่สำหรับสิ่งมีชวิตอื่นๆนั้นเวลา2ปีเองก็มีความหมายมากยิ่งนัก อโลนเฝ้าดูผมอย่างนั้นเรื่อยมา แน่นอนว่าเธอรู้ว่าผมจงใจที่จะอยู่นิ่งวางเฉยต่อสิ่งต่างๆ

แต่นั่นก็หาได้ทำให้เธอหงุดหงิดแต่อย่างใด

วันหนึ่ง เหตุการณ์สำคัญก็เกิดขึ้น...เมื่อ ควอซ่า(และพัลซ่า)เธอมาหาผม ผ่านไป2ปีเธอแลดูเปลี่ยนไปนิดหน่อย
ซึ่งตอนแรกผมก็เข้าใจว่า2แม่ลูกอาจไปฝึกวิชาเพิ่มขึ้น ถึงอย่างนั้นเธอก็ไม่อาจเก่งไปกว่าผม...ไม่สิไม่อาจเก่งไปกว่าอโลนแต่อย่างใด

แต่ความจริงหาเป็นแบบนั้นไม่ 2แม่ลูก ไม่ปริปากพูดอะไร เธอเพียงจับมือผมให้ใช้วิชาอ่านความคิดแทน
จึงได้ใจความว่า2ปีที่ผ่านมา ทั้ง2ได้ท่องเที่ยวไปตามที่ต่างๆที่อยากลองไปตามประสาแม่ลูกแม้จะอยู่ในร่างเดียวกันจนพอใจ จึงได้เวลาที่จะดำเนินแผนที่มอริซเตรียมใว้สำหรับพวกเธอ...

ใช่แล้วมันคือความคีย์เวิร์ดสุดท้ายที่มอริซวางใว้อย่างแน่นหนา ไม่อาจเกิดขึ้นได้โดยบังเอิญจนทำให้มันเสียแผน

BenQ11
Amateur
Amateur

กล่าวคือ ย้อนไปเมื่อสมัยที่ "แม่(ดรากัน)" ของพัลซ่าได้ใช้คัมภีร์เวทย์ ที่เขียนโดยมอริซและไอ้แสบมันไม่ใช่เรื่องบังเอิญแต่อย่างใด มันถูกกำหนดใว้แต่แรกแล้วว่าดรากัน(แม่พัลซ่า)จะใช้มัน และตามด้วยพัลซ่าเองที่ใช้เพื่อควอซ่า และคราวนี้ควอซ่าก็ได้ใช้มันเพื่อผม..

เพียงแต่ข้อความในคัมภีร์นี้มันหาใช่วิชาเวทย์จัดการอโลน แต่มันเป็น"แผนการ"ที่สำคัญที่จะนำไปสู่การกำจัดอโลน ซึ่งการจะแกะความลับของคัมภีร์นี้นอกจากจะ"คัดแยกข้อความ" ที่เขียนโดยมอริซ
แล้วจะต้องอ่านถอยหลัง แบบหน้าบรรทัดเว้นบรรทัด รวมไปถึงผู้ที่จะอ่านแปลความออกจะต้องเป็นผู้ที่มี2วิญาณในร่างเดียวกันจึงจะตีความข้อความนั้นได้ อารมณ์ให้2สมองช่วยกันคิดแล้วเอาประมวลผลมารวมกัน
ซึ่งคุณสมบัตินั้นคือควอซ่าที่มีพัลซ่าอยู่ด้วยนั่นเอง มิน่าล่ะก่อนหน้าที่พัลซ่าศึกษา หรือผม ผม หรือแม้แต่ฮิโซกะ รวมไปถึงไอ้แสบที่เป็นคนร่วมเขียนคัมภีร์ก็ไม่อาจเข้าถึงข้อความลับที่ซ่อนใว้

ควอซ่าได้ส่งต่อแผนการที่เธอได้รับมาผ่านความคิดเพื่อมิให้ อโลนรับรู้ แน่นอนว่า การที่ทั้ง2(ควอซ่าและพัลซ่า)ใช้ร่างร่วมกันจึงพูดคุยกันผ่านความคิด อโลนจึงไม่สามารถจับพิรุธอะไรได้

แผนการที่ว่านี้คือการ"ลดทอน"พลังของอโลนซึ่งต้องใช้เวลาอย่างมากดังนั้นสิ่งที่ผมต้องทำคือการ"รอ"เหมือนที่ ผมได้รับมาจากฮิโซกะ

เพียงแต่สิ่งที่เพิ่มมาคือ"ความตาย"ของคนอื่นๆ

ผมเข้าใจได้ทันทีว่าหากมอริซเปิดเผยเรื่องนี้แต่แรกผม(และคนอื่นๆ)ย่อมไม่ยอมแน่นอน
แต่ไม่ใช่กับ2แม่ลูกนี้ เธอผ่านเหตุการณ์หนักหนามามากพอแล้วแต่เด็ก และพวกเธอก็สมหวังในชีวิตอย่างสูงสุดแล้วเช่นกัน
ดังนั้นการที่พวกเธอคือ "ศพแรก" ของแผนการจึงเป็นความเต็มใจของพวกเธอเอง...

แน่นอนผมไม่อาจอยู่เฉยได้ เมื่อเห็น ควอซ่าและพัลซ่า ตาย....อย่างอนาถ

มันดูง่ายดายมากสำหรับอโลน และง่ายดายมากเมื่ออโลยเสนอว่าจะคืนชีพควอซ่ากลับมาให้ด้วยการย้อนเวลา...

เธอแลดูจะเดาใจคำตอบของผมอยู่....

รูปของBenQ11
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 20 จาก 20ไปที่หน้า : Previous  1 ... 11 ... 18, 19, 20