Music Cartoon Club

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

รูปของBenQ11

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1 ... 11 ... 17, 18, 19
ผู้ตั้งข้อความ
BenQ11
Amateur
Amateur

วันที่เข้าบอร์ด : 02/02/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 10:55 pm

ดังนั้นแล้ว เวลาที่ไอ้แสบถ่วงใว้นั้นก็"เพียงพอ" ที่จะไม่ทำให้เบลคและอโลนนั้นสงสัย

เมื่อพัลซ่าได้ย้ายจิตวิญญาณของตัวเองไปสู่ควอซ่าได้ทันแล้ว ดังนั้นร่างเนื้อของเธอจึงหาได้จำเป็นอีกต่อไป

ส่วนไอ้แสบนั้น....ตาย

ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:03 pm

ซึ่งการตายของไอ้แสบนั้นก็อยู่ในการคำนวนของเจ้าตัวเหมือนกัน มันจึงเปิดระบบโปรเจคลับที่มันซุ่มทำใว้ด้วยการ

โคลนและปรับแต่งร่างโคลนของตัวเองกับกับวัสดุโลหะที่มันเคยโดนคำสาบ เมื่อใดที่ไอ้แสบตายร่างโคลนก็จะเริ่มทำงาน

และความทรงจำ"เกือบ"ทั้งหมด จะถูกเปิดใช้งานด้วยทำให้ไอ้แสบแม้ตายก็ไม่ได้ตายแต่ก็ไม่ใช่ตัวมันเหมือนเดิม

แม้ความทรงจำจะมีอยู่แต่มันก็ได้ตัดข้อมูลเรื่อง"อารมณ์"ออกไป เพื่อที่ตัวมันคนใหม่จะได้ไม่กลัวอโลนด้วยสัญชาตญาณ

ทำให้ไอ้แสบในร่างใหม่นี้ยังคงความแข็งแกร่งเหมือนเดิม(และอาจมากกว่าเดิม)

ด้วยเหตุผลข้างต้นไอ้แสบจึงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต่อกรกับเบลคและอโลนอีกแล้ว...อย่างน้อยก็ตอนนี้

ดังนั้นไอ้แสบจึงแยกตัวไปทำวิจัยของมันต่อไป เพื่อ"สักวัน"ที่มันจะได้เวลาเอาคืน

ซึ่งทางเบลคและอโลนก็ไม่ได้ตามต่ออะไรเพราะการรบรากับไอ้แสบก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรนัก

เมื่อต่างคนต่างแยกย้ายความสงบก็กลับมาเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

แต่กระนั้นเห็นว่าหลังจากเหตุการณ์นี้ไอ้แสบก็โดนอโลนทำลายร่างไปหลายครั้งอยู่น่าจะสัก20ร่างได้(สงสัยไปกวนตีนอโลนอีก ตายแล้วฟื้นได้เลยอเอาใหญ่*3*)

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:06 pm

กลับมาที่ ควอซ่า...หรือพัลซ่าดี? หลังจากที่เธอ(ควอซ่า)ได้รวมวิญญาณกับแม่(พัลซ่า)ของเธอ

ความทรงจำในอดีตความรู้สึกที่ผ่านมาของทั้งคู่ก็ได้หลอมรวมกัน ควอซ่าได้รับรู้ถึงอดีตที่พัลซ่าเคยเจอ พัลซ่าเองก็ได้รับรู้ถึงอดีตของลูกสาว

ต่างก็มีอดีตที่ขมขื่นจนคิดอยากตายอยู่หลายคราในระหว่างนั้น ทั้ง2จมอยู่กับอดีตที่ทุกข์ทรมาณอยู่1อาทิตย์เต็มๆ กว่าความทรมาณที่ทั้ง2ได้แลกประสบการณ์กันก็สิ้นสุด

...มันทำให้พวกเธอซึมไปเป็นเดือนเหมือนกัน

ผมรู้สึกแย่มากที่ไม่สามารถช่วยอะไรเธอได้เลย

ใหนจะเรื่องที่พวกเธอจำต้องตัดขาดกับเพื่อนพ้อง(ยกเว้นไอ้แสบ) การใช้ชีวิตอยู่แต่ในSnake Nebula ที่ๆซึ่งหลุดพ้นสายตาของอโลน

และใช้เวลาอยู่กับการฝึกฝนร่างกายและช่วยไอ้แสบพัฒนางานวิจัย

แต่ในความขืนข่มก็ทำให้ควอซ่าและพัลซ่าเข้าใจซึ่งกันและกันจนอาจจะกลายเป็นแม่ลูกที่สนิทกันมากที่สุดในระดับวิญญาณเลยทีเดียว....

การที่พวกเธอได้เจอผมอีกครั้งทำให้พวกเธอดีใจมาก

.....ใช่ผมเองก็ดีใจ แต่เมื่อผมมารับรู้ถึงสภาพของทั้ง2แล้ว....เพียง55ปีมันเปลี่ยนไปขนาดนี้เลยหรือ?

หรือเพราะชีวิตคนเรามั้นสั้นนัก?

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:07 pm

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

หลังจากที่ฟังเรื่องราวและพวกยิบย่อยที่ผมไม่ขอพูดถึง ก็ได้ประติดประต่อเรื่องราวจนเรียบร้อยแล้ว

จึงได้เวลาสมควรที่ผมจะต้องไปล่ะ....ปล่อยให้ตัวผมที่แสตนด์บายอยู่ที่โรงเรียนจัดการต่อ

ก่อนที่ผมจะกลับ ก็พึงคิดได้เรื่องหนึ่ง ผมหันไปถามไอ้แสบเรื่อง"สีผม"ของฮิโซกะ ว่าถ้าผมจำไม่ผิดตอนที่เจอเมื่อวันก่อน สีผมของฮิโซกะกลายเป็นสีดำ

ไอ้แสบมันคงจะรู้แน่นอน ไอ้หมอนี่มันสโตร๊กเกอร์ฮิโซกะอยู่แล้ว...

ไอ้แสบเงียบไปสักครู่ก่อนที่จะ เล่าให้ฟังว่า วันนั้น...

หลังจากการตายของพัลซ่า เขาได้ให้ควอซ่า(และพัลซ่า) หลบซ่อนตัวที่นี่ โดยที่ไม่ได้บอกใครแม้แต่ฮิโซกะ

แน่นอนว่าตอนนี้ฮิโซกะก็ยังไม่รู้ว่า2แม่ลูกยังอยู่ ถึงกระนั้นไอ้แสบก็ยังคงใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับเบลคเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

แต่ก็มีไปกวนใจอโลนบ้างจนตายไปนับได้20รอบเลยที่เดียวเชียว

เดี๋ยวก่อน...กลับเข้าเรื่องฮิโซกะก่อนดีกว่าเดี๋ยวนอกเรื่องไปไกล

เมื่อวันเวลาผ่านไปประมาณ1ปี หลังจากที่พัลซ่าตายและควอซ่าหายสาบสูญ

ฮิโซกะก็ได้รีบกลับมาเนื่องจากเธอเกิดลางสังหรณ์ที่ไม่ดี หลังจากที่เธอไม่สามารถติดต่อกับ2สาวรวมไปถึงไอ้แสบ ที่"จงใจ"ไม่ตอบกลับ

เธอเริ่มตระหนักแล้วว่าต้องมีเรื่องอะไรบางอย่างที่ เพราะเธอรู้ว่าไอ้แสบยังอยู่แต่ไม่อาจบอกอะไรเธอได้ในตอนนี้

ไอ้แสบเองก็คิดเหมือนผมว่าฮิโซกะเป็นคนที่ฉลาดและอ่านสถานการณ์เก่ง ดังนั้นเธอจึงสามารถคาดเดาอะไรได้ค่อนข้างแม่นยำ

แต่ที่ไม่แม่นยำอย่างหนึ่งคือ ไอ้แสบต้องการให้ฮิโซกะหนีไปให้ไกลมากกว่าที่จะกลับมา....

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sun Aug 13, 2017 10:58 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:10 pm

แน่นอนว่าการเผชิญหน้าสักวันยังไงก็ต้องเจอ เพีงแต่เมื่อเจอแล้วเราจะทำอย่างไรต่อไป

ไอ้แสบรู้ว่า"ตอนนี้"ไม่ใช่คิวของฮิโซกะ ตามข้อมูลที่พัลซ่าได้บอกใว้ว่ากำหนดของข้อความนั้นกว่าจะถึงเหยื่อรายต่อไปนั้นก็อีก"ประมาณ50ปี"

นั่นหมายถึงอีก20วันหลังจากวันที่ผมกลับนี่เอง..... เมื่อไอ้แสบเห็นผมจึงเข้าใจในทันทีว่า อาจจะต้องมีเรื่องราวอะไรเกิดขึ้นอีกแน่ๆ มันจึงตัดสินใจที่จะเดิมพันกับผม

หรือพูดให้ชัดคือคาดหวังว่าผมจะต้องทำอะไรได้

แต่ผมก็บอกมันใว้ก่อนเลยว่า"นี่มันเส้นทางของมอริซนะ คาดอะไรไปก็เท่านั้น"

.....ไอ้แสบได้พูดเป็นนัย ซึ่งเชื่อว่าคนอย่างฮิโซกะจะเข้าในที่เขาพูดถึงสถานการณ์ได้ในเพียงไม่กี่ประโยค

ซึ่งไอ้แสบแน่ใจได้เลยว่า เธอ(ฮิโซกะ)เข้าใจในคำพูดที่ไอ้แสบซ่อนใว้

จิตที่มัวหมองของฮิโซกะ หรือความผิดหวังในสิ่งที่ตัวเองเชื่อมั่น ได้แสดงออกจากบรรยากาศ(ออร่าด้านลบ)

ตอนนั้นเองที่ไอ้แสบได้เห็น การเปลี่ยนแปลงของฮิโซกะ(แอบคิดว่าน่าเสียดายที่ผมไม่ได้เห็น*3*)

ผมกับไอ้แสบจึงลงความเห็นว่า ความคิดด้านลบนั้นคงเป็นเหตุให้ฮิโซกะผมเปลี่ยนสีกลับเป็นสีดำนั่นเอง

จบตอน

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sun Aug 13, 2017 10:59 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:16 pm

[spoiler]

เมื่อไม่มีเรื่องอะไรจากฝากโน้นแล้ว(ฝั่งไอ้แสบ) ตัวผมของฟากนี้(โรงเรียน)ก็จะขอเล่าเรื่องต่อแทนล่ะกัน

ตัวผมอีกคนได้ส่งผ่านข้อมูลทั้งหมดมาให้ผมเรียบร้อยแล้ว

โดยใช้วิธีพูดโค้ทลับที่ผมคิดขึ้นเอง แน่นอนว่าคนทั่วไปไม่เข้าใจหรอก เพราะผมเข้าใจของผมเอง

ทำเพื่ออะไรหรือ? บอกแล้วไงว่า อโลน เฝ้ามองผมอยู่ตลอด....

20วัน(จริงๆเหลืออีก17วัน) หลังจากนี้ผมจึงใช้เวลาที่มีในการเคลียร์อะไรหลายๆอย่าง

เรียกว่ายังกะผมต้องจ่ายค่าบัตรเครดิต ตอนปลายเดือนเลยทีเดียว

ผมตระเวน ไปตามที่ต่างๆที่สมควรไป เพื่อดูเหตุการณ์ต่างๆรอบตัว

รวมถึงคิดวิเคราะห์สถานการณ์ ข้างหน้าไปพลาง

แต่เอาจริงๆนะผมคิดอะไรไม่ออกเลย ว่าผมจะวางแผน"จัดการ"อโลนยังไง?

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:19 pm

จนสุดท้ายผมก็เคลียร์เรื่องจนเหลือ 3 คนที่ผมต้องไปเยี่ยม

คนแรกคือ (อดีต)อันดับ2 ผมแอบไปหามันตอนที่ยัยเบอร์5และลูกๆไม่อยู่ เพื่อไม่ให้เป็นปัญหาภายหลัง

เพราะผมเองก็ไม่ต้องการที่จะเจอพวกเธออีก

คนต่อมา....

ตอนแรกผมคิดใว้ว่าน่าจะเป็นคนสุดท้ายที่ผมจะไปหา

แต่คิดดูแล้ว เจอเร็วขึ้นหน่อยก็คงไม่น่าเป็นอะไร(มั้ง?)

เพราะเอาจริงๆแล้วผมเองก็อยากบอกว่าเองก้อยากจะเจอใจจะขาด.....

"เซร่า" ผมอยากบอกว่า แม้ไม่ใช่ในฐานะคนรัก

แต่ผมก็อยากเจอเธอมากเหลือเกิน.....

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sun Aug 13, 2017 11:00 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:19 pm

[spoiler]

วันเวลาที่ผ่านไปเพียงชั่วครู่สำหรับผม แต่กับบางคนนั้นรวดเร็วเสียจนน่าใจหาย

ข้อมูลเบื้องต้นที่ได้มาจากไอ้แสบนั้น เซร่าได้ฟื้นฟูตัวเองจนหาย"เกือบ"ปรกติ

"เกือบ"ในที่นี้ก็หมายถึง การเต้นผิดปรกติของหัวใจในคราที่เบลคมันซัดพลังใส่เธอเพื่อหยุดการไหลเวียนเลือดเมื่อครั้งที่เราไปดาวของยัยเบอร์5นั่นแหล่ะ(ยังจำกันได้ใหม?)

หลังมหาสงคราม จบลงเธอก็ใช้ช่วงเวลานั้นฟื้นฟูตัวเอง และออกจากโรงเรียนไปเพื่อออกตามหาผมอยู่ประมาณ2ปี ก่อนที่จะกลับมาอีกครั้งแล้วเรียนจนสามารถขึ้นอันดับ1ได้

ก่อนที่จะลาออกมาเป็นครู

ระหว่างมา แลดูจะได้ยินแว่วๆว่า เซร่าเป็นครูที่ดุเข้มงวดมาก แต่หลายคนก็ชอบเธอเพราะเธอชอบช่วยเหลือคนอื่นเสมอ

แต่เธอมักจะชอบเก็บตัวอยู่คนเดียว ดังนั้นเวลาใครจะเห็นเธอได้นั้นก็คือตอนที่ต้องการความช่วยเหลือจากเธอ กับตอนที่เธอออกมาสอนหนังสือ

อืม...ไม่นึกเลยว่า เซร่าเมื่อโตขึ้น จะเป็นคนแบบนี้.... ไม่สิก่อนหน้านั้น เธอเองก็ชอบไปใหนมาใหนทำอะไรคนเดียวตลอดอยู่แล้วนี่นา...

ถึงจะเป็นอย่างนั้นก็เถอะ ในสายตาผมแล้ว เธอก็ยังคงเป็นเซร่า

ยัยเด็กเก็บกดเอาแต่ใจ แต่ไม่เคยสร้างปัญหาให้ผมเลย มีแต่ผมนี่สิคอยสร้างปัญหาให้เธอ

ดังนั้นแล้วเมื่อเราได้เจอกันอีกครั้ง ผมก้อยากใช้เวลากับเธอให้ได้มากที่สุด

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:21 pm

ผมรู้สึกโล่งใจมากที่เธอไม่ได้เปลี่ยนไปแม้แต่น้อย เมื่อเธอเจอผม ผมรู้ว่าเธอมีเรื่องราวหลายอย่างอยากพูดคุยกับผม ผมเองก็เช่นกัน

แต่ผมก็เลือกพูดเฉพาสิ่งที่จำเป็นน่ะนะ

เซร่าเธอรอผมมานานมากแต่เธอก็เชื่อว่าสักวันผมจะกลับมา และเพื่อให้ถึงวันที่ได้เจอกันอีก เธอจะแสดงให้ผมรู้ว่าเธอเติบโตเพียงพอที่จะยืนข้างๆผม ไม่ได้ให้ผมอุ้มชูเธอเหมือนแต่ก่อนแล้ว

แต่ๆไงสำหรับผม เธอก็ยังเป็นเด็กอยู่ดีอ่ะนะ.....

ผมและเซร่าใช้เวลาพูดคุย เรื่องต่างๆ แต่ดูเหมือนเซร่าอยากจะพูดมากกว่า

ซึ่งก็เป็นเรื่องดีเพราะ50กว่าปีที่ผ่านมา ผมมีแต่ความคิดสุมไฟแค้น การต่อสู้ และแผนการล้างแค้นทั้งนั้นเลย

ผมจึงบอกเธอเพียงว่า ผมจำต้องรีบไปตามจับคนร้าย เลยไปโดยไม่ได้บอกกล่าว ซึ่งกว่าจะหาตัวเจอมันก็อยู่ไกลมาก เป็นคำเตี๊ยมบอกที่ไอ้แสบได้บอกใว้

ผมก็ไม่รู้หรอกว่าเซร่าจะเชื่อใหม แต่เห็นเธอไม่ได้ถามอะไรเพิ่มก็เลยตามนั้น

เอาเถอะพูดเรื่องเซร่ากันดีกว่า หลังจากที่เธออาศัยอยู่ที่โรงเรียนนี้ เธอได้คบหาดูใจกับหนุ่มๆมากพอดูทีเดียว แต่ก็ไม่มีคนใหนอยู่กับเธอได้ยืด
ถ้าจำไม่ผิดตอนที่ผมยังอยู่กับเธอ เธอก็มีหนุ่มๆมาต่อคิวซื้อขนจีบอยู่นะ

เธอบอกว่า มีเพียง5คนที่เธอยอมเปลี่ยนสถานะคนที่คบว่าเป็นแฟนด้วย ซึ่งก็อยู่ได้คนละ1-2ปี ผมก็ไม่รู้ว่าเรียกว่านานใหม?

แต่จนถึงปัจจุบันเธอก็ยังไม่มีทายาท อาจเพราะเธอใช้เวทย์....มั้ง?

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:25 pm

เซร่าสร้างฐานะตัวเอง ภายใต้คำชี้แนะจากทั้ง ฮิโซกะ ไอ้แสบ และเบรค รวมไปถึงบางครั้ง เธอก็ได้พูดคุยกับอโลน
(อโลน ในตอนนี้ก็เปรียบวีรสตรีที่ช่วยเหลือทุกคนเลยทีเดียว)

โดยเซร่าได้เล่าว่า อโลนชอบมองจ้องเธอ และพูดกับเธอประมาณว่าเรา2คนเหมือนกัน แต่เซร่าดูน่าอิจฉากว่า ซึ่งเธอก็ไม่เข้าใจว่าพูดเรื่องอะไร

เมื่อผมได้สดับรับฟังเรื่องราวแล้ว ก็เลยมั่นใจว่าไอ้แสบและฮิโซกะคงไม่ได้เล่าอะไรเกี่ยวกับ เบลคและอโลนเลย ครั้นผมจะถามเซร่าเรื่องพัลซ่าและควอซ่าก็เลยไม่กล้าถามไปด้วย

แต่สุดท้ายเซร่าก็เป็นคนพูดขึ้นเองเกี่ยวกับการตายของพัลซ่า ว่าเธอตายด้วยอุบัติเหตุตอนที่เธอไม่ได้อยู่โรงเรียน อืม..อย่างนี้นี่เอง....

และก็เรื่องของแอน(ยัยเบอร์5)เซร่าก็บอกกับผมว่า เธอเสียใจที่เกิดเรื่องแบบนี้ แต่เธอก็คิดว่าเป็นการดีแล้วที่แอนเธอควรจะมีคนที่ดูแลเธอในช่วงเวลานั้น
ซึ่งลูกๆของแอนนั้นก็เคยเป็นศิษย์เธอเหมือนกัน

ส่วนเรื่องที่เหลือก็เป็นเรื่องจิปาถะ อย่างเรื่องหนุ่มๆของเธอรวมไปถึงเรื่องอย่างว่า เห็นเซร่าบอกว่า เธอได้ดูคลิปลับที่ฮิโซกะเคยถ่ายเก็บใว้ด้วย?? เฮ้ย!!คลิปอะไรฟะ??

พวกเราพูดคุยกันอยู่ประมาณ9ชั่วโมงกว่า น้ำท่าไม่กินห้องน้ำไม่เข้า จนเซร่าเสียงแหบเลยทีเดียว

พูดคุยกันจนต่างคนต่างเงียบสักพักใหญ่

ผมจึงคิดว่าได้เวลาล่ะ ผมเห็นเซร่ายังสุขภาพดี ก็น่ายินดี เธอเองก็ไม่ได้โกรธเคืองอะไรผมมากนักที่จู่ๆก็หายไป

แต่สิ่งที่ผมยัง "กังวลใจ"อยู่ ก็คือเธออาจจะเป็น1ในเป้าหมายของเบลคและอโลน

ผมอาจจะคิดมากไปเพราะ เซร่าไม่ใช่"ผู้หญิง"ของผม แต่อะไรก็ยากคาดเดา ผมรู้ว่าตอนนี้อโลนก็กำลังดูผมอยู่

ดังนั้นก่อนที่ผมจะ กลับมาพูดคุยกับเซร่าอีกครั้ง อาจจะหลังจาก "จัดการ" เรื่องหลังจากนี้ให้เสร็จ

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Fri Apr 07, 2017 11:25 pm

เพื่อให้ถึงวันที่จะได้เจอกันใหม่อีกครั้ง.....

หวังว่าผมคงได้เห็นเธอมีความสุขมีลูกมีหลาน ไม่มานั่งคนเดียวอีกแบบนี้นะเหอๆๆ

จบตอน
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Tue Apr 25, 2017 10:43 pm

เอาล่ะไปหาคนสุดท้ายกันเถอะ...

ผมเชื่อว่าหลายท่านคงเดากันได้  "ฮิโซกะ" เธอคือคนสำคัญมากที่สุด(ในหลายๆเรื่อง)

จากการศึกษาบางอย่างของไอ้แสบทำให้รู้ว่า"จุดอ่อน"ของ อโลนนั้นเป็นเรื่องที่คาดไม่ถึงแม้จะเป็นเรื่องเล็กน้อย

แต่ก็ควรเอามาใช้ให้ได้มากที่สุดนั่นคือ"การมองเห็น"ของอโลน

อืม...เรื่องนี้ผมจำได้  แม้จะไม่ถึงกับมองไม่เห็นฮิโซกะ แต่อโลนก็ไม่สามารถมองฮิโซกะแบบชัดเจนได้จริงๆ

ซึ่งหากอยู่นอกระยะ ก็เรียกว่ามองไม่เห็นเธอ(ฮิโซกะ)ก็ว่าได้  ไอ้แสบให้เหตุผลว่า นั่นเพราะ"หลุมดำ"ที่อยู่ที่หัวใจของเธอนั่นแหล่ะมันส่งผลต่อการมองเห็นของอโลน

มันก็คล้ายๆหลักการเดียวกันกับ Snake nebula ฐานลับที่ใว้ซ่อนตัวของไอ้แสบนั่นแหล่ะ "แสง"ไม่อาจส่องถึง

เอาใว้เดี๋ยวผมจะอธิบายให้ในภายหลัง  กลับเข้าเรื่องก่อน

ผมติดต่อนัดฮิโซกะ  ให้มาเจอ....แต่ก็ไม่รู้ว่าทำไมเธอจึงนัดผมให้มาเจอที่เนินนั่น....

หรือว่าเธอต้องการจะแสดงให้เห็นว่าอโลนมองไม่เห็นเธอ?

แต่เพื่อความชัวร์   ผมเลือกที่จะพูดคุยกับฮิโซกะทางโทรจิตรโดยตรงดีกว่า

ซึ่งแลดูเธอจะเข้าใจในเหตุผล....

สำหรับผมแล้ว ฮิโซกะเธอเป็นผู้หญิงที่ยอดเยี่ยมมาก เธอเป็นคนประเภทชิวหาพาเพลิน

และคนประเภทคอยสนับสนุนซับผอทสามี ตำแหน่งfirst lady เลยทีเดียวเชียว

ในระหว่างที่ผมไม่อยู่นั้นเกิดเรื่องราวขึ้นมากจริงๆ  และฮิโซกะเองก็ไม่ได้อยู่เฉยๆรอวันเวลา

แต่เธอได้วิเคราะห์และวางแผน มาเนิ่นนาน จนล่วงรู้ถึง เหตุผลที่อโลนมองไม่เห็นเธอ

ทำให้เธอฉุกคิดได้บางอย่างว่า เรื่องทั้งหมดนี้มันไม่ปรกติ

มันไม่มีเรื่องใหนปรกติหรอก....แต่ก็นั่นแหล่ะมันไม่ปรกติ  งงใหม?

พูดให้ชัดก็คือ ฮิโซกะสามารถใช้  "ช่องโหว่"  ในการมองเห็นของอโลน  ในการเคลื่อนไหว

แน่นอนว่าแม้ว่าเธอจะหลุดรอดพ้นสายตาของอโลนได้ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเธอจะทำอะไรก็ได้

เพราะเบลคนั้นก็ยังอยู่  แถมอโลนคง ตั้งใจจับตามองเธออยู่เหมือนกัน  เพราะถ้าเธอเป็นอโลน เธอก็คงทำแบบนั้น

(อืม..ผมเชื่อ เป็นผม ผมก็ต้องจับตาเธอจริงๆ ขนาดผมยังเลือกเธอเป็นคนสุดท้ายที่จะคุยด้วยเลย...)

ฮิโซกะได้ใช้ข้ออ้างในการออกตามหาผมเป็นพักๆซึ่งเป็นเป้าหมายหลัก ส่วนเป้าหมายรองนั้นคือการติดต่อบางคน

โดยเธอได้วิเคราะห์แล้วว่า  ความสามารถบางอย่างของอโลนนั้นเหมือนของคนๆหนึ่ง....

ผมรู้ทันทีโดยที่ฮิโซกะไม่ต้องพูดอะไรเพิ่ม  แต่ผมไม่เข้าใจว่า"ทำไม?"

ทำไมจึงต้องไปขอความขช่วยเหลือจาก " 1 ใน7เผ่าอันตราย"

แถมเป็นคนที่ไม่น่าคุยด้วยมากๆคนหนึ่งด้วย....

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Tue Apr 25, 2017 10:47 pm

ผมตกใจมากที่ฮิโซกะ เลือกที่จะขอความช่วยเหลือจาก"เจ้าหญิง"  

ฮิโซกะเธอทำได้อย่างไร แล้วเจรจาขอความช่วยเหลือได้อย่างไร? และ อะไรคือข้อแลกเปลี่ยน?

แน่นอนผมถามเรื่องนี้ทันทีเพราะ "เงื่อนไข" ของเจ้าหญิงนั้นย่อมต้องมีการแลกเปลี่ยนเสมอๆ แถมยังเป็นเงื่อนไขที่ได้รับหลังจากที่เจ้าหญิงตกปากรับคำที่จะช่วยเหลือแล้ว

ถ้าให้อธิบายง่ายๆก็คือ เจ้าหญิง จะยอมใช้พลังช่วยเหลือหรือไม่นั้นมันขึ้นอยู่กับเธอว่าจะสนใจที่จะช่วยเหลือหรือไม่  

และหลังจากที่เธอช่วยเหลือแล้ว เธอจึงบอกข้อต้องการของเธอเป็นการแลกเปลี่ยนที่เหมาะสม(สำหรับเธอ) หากไม่ยอมรับข้อแลกเปลี่ยน

เจ้าหญิงก็จะใช้พลังย้อนเวลากลับไป จนเหมือนไม่มีการช่วยเหลือมาก่อนรวมไปถึงความทรงจำ(อันนี้แหล่ะน่ากลัวเพราะเราจะไม่รู้เลยว่าเราโดนย้อนเวลาไปหรือเปล่า?)

แน่นอนว่าเจ้าหญิงก็จะไม่ทีทางยอมแน่นอนว่าเธอจะไม่มีทางช่วยอีกเป็นครั้งที่2

นี่ยังไม่รวมอารมณ์ที่แปรปรวน กับการใช้คำพูดที่เราะร้าย  ผมละทึ่งจริงๆที่ฮิโซกะสามารถเจรจาจนเจ้าหญิงยอมช่วยเหลือ

ฮิโซกะ เองก็บอกกับผมว่า จริงๆแล้วเธอใช้เวลาและหัวข้ออยู่นานมากเหมือนกันกว่า เจ้าหญิงจะสนใจและช่วยยอมเหลือ  

ซึ่ง1ในหลายๆข้อก็อย่างเช่นการตามหาผมเจ้าหญิงก็ปฎิเสธ  ซึ่งมีเรื่องเดียวที่เจ้าหญิงสนใจจะช่วยนั่นก็คือ เบาะแสถึงอดีตของตัวฮิโซกะเอง

เนื่องจากเธอเริ่มสังหรณ์ว่า "ที่มา" ของพลังที่เธอได้รับมาแต่อดีต จะเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้(เหตุผลที่ทำให้อโลนมองไม่เห็น)

และแลดูเจ้าหญิงเองก็สนใจเรื่องนี้มากด้วย (ผมเดาว่า เจ้าหญิงคงอยากรู้เรื่องของฮิโซะกะแหงๆ)

พวกเธอใช้เวลาเดินทางอยู่1ปี ก็มาถึงดาว...โดยฮิโซกะได้บอกว่า รอยที่ผมเคยทำใว้ยังคงอยู่

และบนดาวก็มีสิ่งมีชีวิตสายพันธุ์อื่นเพิ่มมาด้วย อืม...ก็หลักหมื่นปีแล้วล่ะนะ....(แต่ก็ไม่ใช่ประเด็นสาระ)

อ้อลืมไปหลายคนอาจไม่รู้   เพราะเพิ่งเคยอ่านเรื่องนี้ หรือไม่ก็ลืมไปแล้ว ผมจะเล่าคร่าวๆ

ประวัติของฮิโซกะ ก่อนที่จะเป็น อาบิสเกท นั้น เธอก็เป็นเด็กสาวทั่วไปบนดาวที่มีชื่อว่า HG9012 ซึ่งทางรัฐบาลของเมืองที่เธออาศัยอยู่ ได้มีการทดสอบการสร้างหลุมมิติ

ด้วยการใช้วิธีนำอะตอม2ตัววิ่งชนกันเพื่อเป็นตัวจุดระเบิด  แต่เกิดการผิดพลาดที่ อะตอมทั้ง2ตัวกลับวิ่งหลุดออกจากท่อนำทางทำให้อะตอมวิ่งวนรอบดาวจนกระทั่งไปชนกันที่ๆฮิโซกะยืนอยู่พอดี ซึงตำแหน่งที่ชนก็อยู่บริเวณหัวใจของเธอ

ส่งผลให้หัวใจของเธอหายไปกลายเป็นหลุมดำ หนำซ้ำยังเป็นช่องมิติที่เปิดให้เหล่าอสูรออกมาได้อีก  ฮิโซกะต้องเห็นดาวของเธอถูกทำลายจนหมดสิ้นรวมไปถึงเธอเองก็ถูกทำร้ายจากเหล่าปีศาจด้วย แต่ก็ไม่ได้ถูกทำให้ตายเพราะเธอคือ "ประตู"

หลังจากนั้นเธอก็ได้พบกับผมซึ่งผมก็ได้ช่วยเหลือเธอควบคุมพลังอยู่่พักหนึ่ง ต่อมาเธอก็ได้ศึกษาใช้หลักการทางพุธในการควบคุมได้เอง จนกระทั่ง  มอริซมารับช่วงต่อ...

อืม.....อย่างนี้นี่เองมอริซ(อีกแล้ว)สินะ

ก็ตามนั้นแหล่ะ  ฮิโซกะพาเจ้าหญิงและDR.Tikarus ไปที่ศูนย์ทดลอง เพื่อให้เจ้าหญิงช่วยย้อนดูช่วงเวลาเมื่อกว่า1หมื่นปีก่อนว่าใครเป็นคนค้นคิดเรื่องการทดลอง  

ซึ่งสังหรณ์ของเธอก็ถูกต้อง  

ไอ้หมอนั่นก็อยู่ที่นั่นด้วย....

มอริซ ได้อธิบายเรื่องที่"จำเป็น" โดยที่มันไม่ได้พูดเรื่องอื่นใด นอกจากแผนการในอนาคต  ให้ฮิโซกะฟัง  

ซึ่งฮิโซกะในขณะนั้น เธอก็สารภาพว่าเธอถึงกับมึนงงพูดไม่ออกว่า ตกลงเรื่องนี้มันอะไรกัน?

ซึ่งเธอยังไม่ทันได้ถามอะไร มอริซก็ถูกมอริชชิงพูดก่อนตลอด  อืม...ผมเข้าใจฮิโซกะนะ...

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Tue Apr 25, 2017 10:52 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Tue Apr 25, 2017 10:49 pm

ฮิโซกะ อธิบายว่า เขารู้เรื่องที่เขาจะต้องเสียชีวิตลง รวมไปถึงการสละ"บางคน"เพื่อให้บรรลุผล

ซึ่งนั่นคือ "วิธี" ที่เกิดการสูญเสียน้อยที่สุดแล้ว แต่มันคือเรื่องอะไรล่ะ? มหาสงสงคราม? หรือเรื่องอื่นๆ

หากเป็นเรื่องมหาสงคราม ผมก็มองว่า มอริซ ทำได้ถูกต้องแล้ว ทั้งเวลาและความเสียหาย หากเป็นผม ก็ไม่มีปัญญารักษาสถานการณ์ได้แบบนี้

แต่มันแค่นั้นจริงๆเหรอ?

"G-NES"(ไฟ) คือ ตัวแปลสำคัญที่เราจะต้องตามหาสินะ?

ตามประสามอริซ อย่างน้อยเราก็ได้รู้ว่า การที่ฮิโซกะ มาอยู่ ณ ตรงนี้ได้นั้น ก็เป็น "เส้นทาง" ของมอริซเช่นกัน

มันทำให้เธอรุ็สึกอึดอัด และเสียใจ...จนพูดอะไรไม่ออกในขณะนั้น เธอทำได้เพียงรับฟังคำพูดของมอริซ แม้จะเป็นเรื่องโกหกก็ตามที

มอริซไม่เปิดโอกาสให้ใครถามอะไร จนกระทั่งมิติเวลาที่เจ้าหญิงเปิดใว้หมดลง ซึ่งมอริสได้บอกดักใว้แล้วก่อนหน้าว่า หลังจากนี้พวกเธอจะหาเขาไม่เจออีก จึงทำให้การค้นหามอริซ(ในอดีต)สิ้นสุดตรงนี้

รวมไปถึงเจ้าหญิงเองก็ดูท่าทางจะไม่ค่อยสนใจเรื่องนี้ต่ออีกด้วย การรับรู้ข้อมูลส่วนนี้ของฮิโซกะจึงจบเพียงนี้

เมื่อหมดธุระที่นี่ สิ่งต่อไปก็คือตามหาG-NES (ไฟ) ซึ่งฮิโซกะได้เล่าว่ามันคือกุญแจสำคัญในแผนการหลังจากนี้

แต่ยังที่เธอไม่ทันได้พูดเรื่องค่าตอบแทนแลกเปลี่ยนกับเจ้าหญิง

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Tue Apr 25, 2017 10:54 pm

G-NESก็ โผล่มา

อืม....ผมก็พอจะรู้ว่าG-NES ก็ฉลาดเป็นกรดเป็นนักคำนวนวางแผน แต่ลองมอริซได้เล่าแผนการให้มันฟัง แทนที่จะเป็นฮิโซกะ หรือคนอื่นๆแล้ว....

เอาเถอะ "เส้นทาง"ของมันก็คงจะเป็นอย่างนั้น

แต่ก่อนอื่นG-NES ได้พูดถึงเงื่อนไข ส่วนตัวที่เขาเคยคุยกับมอริซใว้ เกี่ยวกับการทำนายเรื่องส่วนตัว

G-NESจำต้องใช้การช่วยเหลือจากเจ้าหญิงอีกที ซึ่งนั่นหมายถึงต้องดูด้วยว่าเจ้าหญิงจะสนใจเรื่องนี้ใหม?

หากมอริซพูดถูก เขาจะยอมให้ความร่วมมือกับแผนนี้ด้วย ซึ่งฮิโศกะเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าG-NESเคยพูดคุยอะไรกับมอริซใว้

โดยG-NES ได้ของยืมลูกแก้วเชื่อมมิติ จากDR.Tikarus ไปคุยส่วนตัว ชั่วคราว ปล่อยให้ ฮิโซกะ กับDRรออยู่2คน อะไรนะ?อยู่กัน2คนเหรอ?

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Tue Apr 25, 2017 10:58 pm

[spoiler]

ฮิโซกะ บอกกับผมว่าเธอจำสิ่งที่ผมบอกได้ดีเรื่อง7เผ่าที่ไม่ควรยุ่ง แต่สถานการณ์ตอนนี้เธอไม่อาจหลีกเลี่ยงได้

เพียงแต่เธอไม่นึกว่าDR.Tikarus เป็นพวกมือไม่ว่าง สาเหตุที่มันต้องถือของใว้ในมือทั้ง2ข้างนั้นก็เพื่อให้ตัวเองสงบยิ่งนี่เอง

เธอได้รับรู้มาว่าผมใช้มันเป็นต้นแบบในการสร้างรูปลักษณ์....เรื่องนี้ผมไม่เคยบอกใคร เพราะเรื่องมันค่อนข้างยาว

แต่นั่นก็ทำให้เธอเข้าใจว่า ที่ผมเคยเตือนเธอเรื่องDR.Tikarusนั้นไม่ใช่เรื่องเกินเลยแต่อย่างใด

ผมรู้สึกไม่ค่อยดีนักที่ฮิโซกะต้องมาทำอะไรแบบนี้ โดยมีผมเป็นเหตุ แต่เธอก็บอกกับผมว่าเรื่องนี้มันไม่ใช่เพียงแค่ผมหรรอก

มันเกี่ยวเนื่องกันหลายคน และการที่เธอมาอยู่ตรงนี้ ก็เป็นเพราะ"มอริซ"เธอมั่นใจเรื่องนี้พอๆกับที่ผมมั่นใจนั่นแหล่ะ "หัวใจ"ของเธอที่หายไปมันมีความเชื่อมโยงต่อเรื่องราวที่ผ่านมา

มันทำให้เธอทำอะไรได้สะดวกมาก เมื่ออโลนไม่อาจมองเห็นเธอได้ตลอด เธอจึงเชื่อว่า ตัวเองคือผู้ที่ถูกเลือกให้มาสนับสนุนผม...

ฮิโซกะมั่นใจว่าเธอจะไม่เป็นอะไรแน่นอน เพราะหากนี่คือเส้นทางของมอริซนั่นหมายถึงเธอจะไม่เป็นอะไรเลยตราบที่เธอยังต้องอยู่ในเส้นทางนี้

ฉะนั้นแล้วไม่นานนัก G-NESก็กลับมาทันพอดี ซึ่งเธอเองก็ไม่รู้ว่า G-NESกับเจ้าหญิงคุยกันเรื่องอะไร แต่ท่าทีที่กลับมานั้นแลดูG-NESจะพอใจมาก และตกลงร่วมมือกับแผนการที่ มอริซ เคยบอกใว้

ซึ่งแผนที่ว่านั้น.....ผมไม่แน่ว่ามันจะเป็นแผน หรือการคาดเดาล่วงหน้าก็ไม่รู้ เพราะว่ามัน...ดูไม่เป็นแผนเลย...

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Tue Apr 25, 2017 11:00 pm

แต่เอาเถอะ เรื่องนั้น หากว่ามันทำได้จริงก็น่าจะลอง....แต่บอกตามตรงว่ามันต้องมีการเสียสละ...ผมไม่ชอบใจเลย...

กลับเข้าเรื่องต่อ ฮิโซกะตอนแรกเธอไม่ต้องการที่จะให้ผมรับรู้ว่า "ค่าตอบแทน"สำหรับเจ้าหญิงที่ยอมช่วยเหลือนั้นคืออะไร

แต่ด้วยวิชาอ่านความคิดของผม ทำให้เธอไม่อาจปกปิดมันได้ เธอจึงจำต้องเผยให้ผมรู้

ฮิโซกะบอกกับผมว่า ในชีวิตเธอนี้ที่ผ่านมากว่าหมื่นปี เจออะไรให้เรียนรู้มาก็มากมายนัก แต่ไม่มีสักครั้งเลยที่เธอรู้สึกพอมันเหมือนต้องเรียนรู้อะไรอีกมากต่อๆไปเรื่อยๆ

ในมหาสงครามคราก่อน เธอไม่ได้อยูกลุ่มเดียวกันกับเจ้าหญิงกาลเวลาทำให้ไม่เคยเห็นหน้าตาที่แท้จริงของเจ้าหญิง ซึ่งครั้งนี้เธอได้เจอเจ้าหญิงตัวเป็นๆ ตอนแรกเธอเข้าใจว่า เจ้าหญิงติดอยู่ในช่องว่างของมิติดังที่ผมเคยบอกใว้

แต่เธอกลับแสดงตัวออกมาผ่าน ลูกแก้ว? ที่DR.Tikarus ถืออยู่ มันทำให้เธอคิดว่าในจักวาลนี้มันยังมีเรื่องราวเงื่อนไขเทคโนโลยีรวมไปถึงพลังรูปแบบต่างๆที่เธอไม่รู้อีกมากมาย....

....มันเป็นเรื่องเฟลนิดๆที่เธอไม่อาจคาดการณ์ได้ ซึ่งผมก็พอจะเข้าใจนะเพราะสำหรับผม ฮิโซกะเป็นคนที่คอยซัพผอทผมเสมอมา เหมือนกับเธอรู้ใจผมมาตลอด แต่ความรู้ความฉลาดของเธอนั้นกลับไม่อาจใช้กับเรื่องพวกนี้ได้

มันมีเรื่องที่เธอคาดไม่ถึงอีกมากมายนักซึ่งมันเกิดขึ้นหลายครั้งตั้งแต่ผมมาที่นี่เมื่อ60กว่าปีก่อนหลังจากานศพของมอริซได้จบลง

.....นี่น่ะหรือ ข้อแลกเปลี่ยนของเจ้าหญิง...เป็นเรื่องที่น่าทรมาณใจจริงๆ

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Thu Jun 22, 2017 2:34 pm

หลังจากที่ฮิโซกะแยกย้ายกับผม เพราะเธอมีเรื่องกลับไปทำต่อ

ผมก็ได้แต่ครุ่นคิดเกี่ยวกับแผนการ ที่ฮิโซกะบอกผม บอกตามตรงว่าผมไม่ค่อยแน่ใจว่ามันจะทำได้จริง

แต่หากเป็นแผนที่มอริซวางแล้ว ต่อให้ผมหลับตาทำตามมันก้ย่อมต้องสำเร็จผลเป็นแน่แท้ ถ้ามันเป็นเรื่องจริงน่ะนะ...

แผนการที่ว่านั่นไม่รู้จะเริ่มยังไงดีเพราะมันเป็นรูปธรรมมาก เรียกได้ว่ายังไม่เห็นหน้างานก็คิดไม่ได้ฝันไม่ถึงจริงๆ

ถ้าให้อธิบายแบบคร่าวๆก็คือ"รอ"จนกว่าเวลาจะมาถึงกระมัง?

เพียงแต่การรอที่ว่านั้นผมจะต้องสูญเสียใครต่อใครหลายคนจนกว่าจะถึงเวลานั้น.....มันยากจะทำใจจริงๆ

และที่สำคัญคือมันจะใช้ได้ผลกับอโลนจริงๆเหรอ?

"พูดถึงโจโฉ โจโฉก็มา"

อืม...รู้สึกว่า ทฤษฏีเรื่องการมองเห็นของอโลนจะตรงตามที่คิดกันใว้ เพียงแต่เธอหาใช่คนโง่ ผมจึงจำต้องเปลี่ยนเรื่องคุยตามประสา

ซึ่งสิ่งที่ผมคิดได้ ณ ตอนนั้นคือ ผมต้องเคลียร์เรื่องเบลค

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Thu Jun 22, 2017 2:37 pm

ผมพูดคุยกับอโลน(หวังว่าคงไม่ลืมหลักการพูดคุยกับเผ่าเทพเจ้านี้นะ นั่นคือการพูดคุยในลักศณะถามตอบ สลับกัน แม้จะน่ารำคาญแต่ก็ต้องชินกับมัน)

ซึ่งหลังจากที่ผมพูดคุยกับเธอแล้วนั้นมันก็ทำให้ผมฉุกคิดได้ว่า

ทำไมผมถึงคิดที่จะกำจัดเธอ?  ทั้งๆที่  ที่ผ่านมาเธอก็ไม่ได้ทำอะไรไม่ดีต่อเราเลยนอกจาก เรื่องแอน(ยัยเบอร์5)และพัลซ่าต่างก็ตายด้วยฝีมือเบลค

และ"เส้นทางของมอริซ"เป็นสิ่งที่ทำให้เกิดขึ้น.....นั่นสิ...หรือว่านี่เองก็เป็นเส้นทางของมอริซทำโน้มน้าวให้ผมคิดกำจัดเธอ??

แต่ลึกๆในใจผมกลับบอกว่าผมต้องกำจัดเธอ  มันเหมือนตอนที่ผมเคยไปถล่มค่าย(ที่ดาวบ้านกิดของแอนรุ่นของพ่อเธอ)ตามคำร้องขอของมอริซเลยมันเหมือยเป็นเรื่องปรกติที่ทำ

ตอนนี้ผมค่อนข้างสับสนจริงๆนะ  เพราะที่ผ่านมาผมเจอกับอโลนในลักษณะที่เฉพาะกิจหรือเป็นเรื่องสำคัญๆ  มีแค่ครั้งนี้แหล่ะที่ผมรู้สึกผ่อนคลายกว่าแต่ก่อน

อาจเป็นเพราะผมเห็นแอนเธอยังอยู่ดีแถมคงจะมีความสุขกว่าอยู่กับผมมากมายหลายเท่านักได้เห็นเซร่าที่ยังอยู่สบายดีสุขภาพแข็งแรง

แต่ผมก็เห็นพัลซ่า ควอซ่า รวมถึงไอ้แสบที่ต้องเป็นฝ่ายสูญเสีย

กับ ฮิโซกะ ที่เธอต้องแบกรับอะไรหลายอย่างแทนผม

โดยมีอโลนเป็นตัวแปลที่ทำให้เกิดเรื่องราวเพียงเพราะเธอเชื่อที่จะทำตามเส้นทางของมอริซ

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Thu Jun 22, 2017 2:38 pm

ซึ่งนั่นมันเพียงพอที่จะเป็นเหตุผลให้กำจัดอโลนจริงหรือ?

อาห์...รู้แล้ว เป็นเพราะ"จุดอ่อน"ของผมนี่เอง เป็นเพราะผม"ผูกพันธ์"กับอโลนมาสักพักแล้ว ยิ่งตอนนี้เรามีโซ่เวทย์เชื่อมกันอยู่ด้วย

ด้วยสิ่งนี้ทำให้ผมเริ่มใจอ่อนกับเธอลง และมีสติมากขึ้น นี่มันก็อยู่ในการคำนวนของมอริซหรือเปล่า?

ผมโมโหที่ไม่ว่าใครก็"เชื่อ"โดยไม่ขัดขืนกันเลย แม้ว่าจะรู้ทั้งรู้ว่ากระทั่งการขัดขืนก็อยู่ในการคำนวนของมอริซ

ทำไม? หรือมีเพียงผมที่ขัดขืนคนเดียว? จนดูเหมือนว่าเรื่องยุ่งยากต่างๆที่เกิดขึ้นก็เพราะผมขัดขืนสิ่งที่มอริซปูทางใว้?

ในตอนนี้ความสับสนเรื่องอโลนมีมากมายนัก

......แต่ที่แน่ๆคือ เบลคผมต้องจัดการมัน

ไอ้โง่นี่เท่านั้นที่ผมให้อภัยมันไม่ได้

แม้มันจะอ้างว่าทำเพราะเชื่อมอริซ แต่ผมก็ไม่อาจยอมรับได้ เสียดายที่ผมมองมันเป็นเพื่อน

แต่ที่ผ่านมามันคงไม่เคยคิดแบบผม ตั้งแต่รู้ว่ามอริซฝากอโลนใว้ที่ผม

ความรักทำให้คนตาบอดไม่เว้นแม้แต่เทพนักรบ

ดังนั้นแล้วผมก็ขอรับอโลนไปก่อนล่ะกัน....

จบตอน
BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Aug 13, 2017 10:38 pm

[spoiler]

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง ทุกอย่างได้ถูกเซตใว้หมดแล้ว ฮิโซกะและไอ้แสบได้นำพาโรงเรียน(ยาน)ออกห่างจากจุดที่ผมกับเบลคจะเผชิญหน้ากัน

ผมได้นัดเบลคไปพบกันบนดาวดวงหนึ่งถัดจากแกแลคซี่เดิมอีก3แกแลคซี่ เพื่อความปลอดภัย

เข้าเรื่องเลยละกัน ผมกับเบลคพูดคุยกัน....สรุปได้ความว่า "คุยกันไม่รู้เรื่อง"

แม่งเกินเยียวยาแล้ว

นอกจากมันจะไม่ฟังอะไรแล้วยังจะโทษผมอีก ความรักมันทำให้คนตาบอดมามากนักแต่กับไอ้หมอนี่ที่มีอายุขัยหลักล้านปีทำไมยังไม่เข้าใจอะไรอีก?

รู้ทั้งรู้ว่าตัวเองโดนใช้ รู้ทั้งรู้ว่าตัวเองไม่ได้เป็นกระทั่งตัวสำรอง รู้ทั้งรู้ว่าตัวเองจะโดนดูดพลังจนถึงวันนี้ รู้ทั้งรู้ว่าเราเคยประมือกันไปกี่ครั้งก้ไม่เคยฆ่าผมได้

แต่ก็ยังดันทุรังที่จะโค่นผมลง ผมรู้นะว่ามันต้องการเพียงจะกักผมใว้เหมือนที่ผ่านมา แต่มันจำต้องทำให้ผมอ่อนแอลง ดังนั้นมันจึงฆ่าผมไม่ได้โดยทันที

ผมจึงใช้เวทย์บัพตัวเองอยู่3วันจนMAXสุดเท่าที่ทำได้ เรียกว่าน่าจะได้100%ของครั้งที่ตัวเองเคยฟิตที่สุด พูดง่ายๆก็สมัยที่ผมยังอยู่แถว"สงครามแสนปี"นั่นแหล่ะ ก็คิดเองเองนะว่าจะอยู่ในระดับนั้น

แต่บอกตาตรงว่าผมในสมัยนั้นก็ยังเอาชนะเบลคในช่วงฟิตของมันไม่ได้อยู่ดี แต่ตอนนี้ไม่ใช่มันเป็นช่วงเวลาที่ผมมีโอกาสจัดการมันได้มากที่สุด

ดังนั้นมีอะไรบัพได้ผมบัพหมด น่าเสียดายที่เวทย์55ปีผมดันใช้กับอโลนไปก่อนหน้า ไม่งั้นคงเอามาใช้ยิงเบลคแทนเสียคงจะดี

แต่ด้วยเวทย์บัพนั้นมีผลเพียงชั่วคราวเพื่อแลกกับพลังที่ได้ ผมจึงต้องรีบเผด็จศึกโดยเร็ว....น่าจะสัก100ชั่วโมงซึ่งนับว่าไม่มากเท่าใหร่

ทำไงได้ล่ะ?

ถ้าพลังมันตกไปเยอะตามคาดก็คงจะดี...

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Aug 13, 2017 11:04 pm

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Aug 13, 2017 11:06 pm

BenQ11
Amateur
Amateur

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   Sun Aug 13, 2017 11:07 pm

รูปของBenQ11
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 19 จาก 19ไปที่หน้า : Previous  1 ... 11 ... 17, 18, 19