Music Cartoon Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Music Cartoon Club

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Pic of DEARISM ^^

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Dearism

วันที่เข้าบอร์ด : 18/04/2010

Pic of DEARISM ^^ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Pic of DEARISM ^^   Pic of DEARISM ^^ Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 2:07 am

เราเพิ่งมาเล่นใหม่
ติชมได้จ่ะ
Laughing Laughing Smile

Pic of DEARISM ^^ 255520h
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://royal-zodiac.hi5.com
Meze
Beginer
Beginer
Meze

วันที่เข้าบอร์ด : 01/02/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pic of DEARISM ^^   Pic of DEARISM ^^ Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 2:19 am

... หวัดดีคร้าบ วันนี้คึก มาเจิมให้ เดียริซึ่ม หน่อย ฮาาาา ชื่นชอบการใช้ดินสอเหมือนกัน จะให้ติชม เรื่องลายเส้นมีความสวยงามเป็นเอกลักษณ์ของตัวเองดี มีผิดพลาดเรื่องอนาโตมี่เล็กน้อย ในส่วนของตัวละครหญิงนะครับ ตรงส่วนคอ ส่วนหลังของตัวละคร และเข่าที่ดูจะใหญ่ไปซักนิดส์ ที่เหลือน่าจะโอเคแล้ว

... ถ้าเดียริซึ่ม มีโปรแกรมแต่งภาพ เช่นโฟโต้ชอป การปรับภาพให้สว่างขึ้น และทำให้เส้นคมชัดเจนยิ่งขึ้น จะช่วยทำให้งานดูดีขึ้นมาอีกนะ เข้าใจว่า เพราะเป็นคนวาดเส้นอ่อน หากปรับภาพแล้วกลัวจะทำให้เส้นหาย หรือเห็นไม่ชัด แต่ถ้าปรับดี ๆ ก็ไม่หายนะครับ ผมก็ทำมาแล้ว ถ้าใช้โฟโต้ชอป ให้ไปปรับใน Level ครับ ตรง brightness contrast นี่ไว้ปรับหลังจากปรับ level แล้ว ถ้าไปใช้ brightness contrast เลย ผมว่ามีโอกาสสูงที่เส้นจะหายครับ อีกวิธี ก็ให้ปรับแสงดี ๆ เส้นอาจจะไม่ต้องเข้มมาก เพราะจะทำให้มันเส้นแตก หรือดูไม่พริ้ว ไม่เรียบ เสร็จแล้วใช้การก๊อปเลเยอร์เส้นมาวางไว้ข้างบนแล้วปรับเป็น multiply ครับ วิธีก็จะช่วยได้เช่นกัน ถ้ารู้สึกไม่เข้มพอใจ ก็ซ้อนมันเข้าไปอีก แต่้ถ้าเข้มเกิน ให้ไปลด opacity ของเลเยอร์ที่อยู่บนสุดแทนครับ

... ปกติผมไม่ค่อยได้เจิมใคร หากพูดอะไรไม่เข้าหู หรือทำให้ไม่พอใจ ก็ขออภัยมาใน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักนะกั๊บ ว่าแต่ เรียก เดียริซึ่มนี่ ... โอเคหรือป่าวหว่า? ฮาาา มีอะไรก็ไปคุยกันในแชทได้ครับ ที่นั่นยอดฝีมือเยอะ ขอคำปรึกษา หรือคุยเล่นเอามันส์ก็ได้ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยอยู่แชท แต่ถ้าเจอในแชทก็ทักกันได้ครับ
★~『セイジ死神』~★
Junior
Junior

วันที่เข้าบอร์ด : 02/02/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pic of DEARISM ^^   Pic of DEARISM ^^ Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 7:00 am

แวะมาเจิมเป็นคนที่สอง Very Happy

ใช้กล้องถ่ายเอาสินะฮะ ตามที่อ.เมสพูดลองไปปรับแสงให้ภาพสว่างดูนะฮะ

งานมีการไล่เส้นหนาบางซะด้วย Onion67

เท่าที่ดูก็ได้หลายส่วนแล้วเนอะ อารมณ์ภาพหวานดี=3=" ลายเส้นตำหรับ ญ แท้ๆเลยฮา~
Prim_15505
Amateur
Amateur
Prim_15505

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pic of DEARISM ^^   Pic of DEARISM ^^ Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 9:35 am

มาแอบเจิมคนที่ 3 Laughing

เดียริซึมเส้นคมใช้ได้เลยนะฮะ แต่ดูแล้วเรื่องรอยยับกับสัดส่วนยังดูไม่ค่อยถูกเท่าไหร่...
อยากจะให้ลองวาดตัวละครแบบยืนตรงเต็มตัวเพื่อฝึกด้านสัดส่วนให้ถูกเสียก่อน ดีไม่ดีได้ฝึกรอยยับของเสื้อไปด้วย

ยังไงก็มาแปะเยอะๆนะคับ^^ เอามาดูการพัฒนาฮะ...แล้วจะคอยคอมเม้นนะคับผม Onion26

ป.ล.1 ดูเหมือนว่าเดียริซึมจะมือเบาพอๆกะเราเลย เอิ๊ก Onion43
ป.ล.2 ขอเรียกว่าเดียร์นะคับ^^
Dearism

วันที่เข้าบอร์ด : 18/04/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pic of DEARISM ^^   Pic of DEARISM ^^ Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 10:38 am

ขอบคุณทุกๆความเห็นด้วยน๊ะจ๊ะ

^^

เรียกเดียร์เฉยๆก็ได้จ้า ไม่มีปัญหานะๆๆ
อิอิ

พอดีว่าเครื่องสแกนที่บ้านพังน่ะค่ะก็เลยลองใช้กล้องดู หุๆๆ
เดียร์จะรีบเอาความเห็นไปพัฒนาตัวเองอย่างด่วนเลยเน้อ ขอบคุณมากๆจ้า Laughing Laughing^ _______^
http://royal-zodiac.hi5.com
nutkey
Senior
Senior
nutkey

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Pic of DEARISM ^^   Pic of DEARISM ^^ Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 10:41 am

ขอเจิมเปนคนที่4จ้า

เหมือนกับว่าจะถมดำคอผุ้ ชาย ให้เป็นเงารึปล่าวเอ่ย

ยังเหมือนถมไม่ระเอียดเท่าไร

ถ้าใส่พวกเงาเข้าไปภาพจะดูมีมิติขึ้นจ้า What a Face

Pic of DEARISM ^^
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1