Music Cartoon Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Music Cartoon Club

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

รูปของBenQ11

Go down 
BlackHalloween
zhangyongxiang
peterpan-killer
MeeNa
CapturingGod
anurakza
YunozukaE
แมวดำ'PuNKY
D~Joe!
ZuGuncoN
hangalan
Aleksandrov
evangelion
kaminari
looknamman
NoRWAN
@Hasaya_Yee@
rangka
One_Winged_Angel
Mitsunari
ฮิคารุ
Sakura-Kung
meow7tail
thirasak
goldfish
Meze
hagane.f
classic7
Prim_15505
Deemo
By~ne
siwawuth
nutkey
NuSinE
i-amily
N-ZERO
ivalrina
★~『セイジ死神』~★
acar
totaekuman
BenQ11
45 posters
ไปที่หน้า : Previous  1 ... 21 ... 38, 39, 40  Next
ผู้ตั้งข้อความ
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

วันที่เข้าบอร์ด : 02/02/2010

รูปของBenQ11 - Page 39 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeTue Mar 13, 2012 12:01 pm

หลังจากพูดคุยกันแล้ว ผมก็จับใจความได้ว่า เจ้าหมอนี่มันชอบแบบเด็กแว้นๆ

และไม่มันก็รำคาญเฟหว่องมานานแล้ว แต่เพราะเมื่อก่อนเจ้าหมอนี่ได้เฟหว่องคอยช่วยเหลือหลายๆอย่าง(เดาว่าเรื่องเงิน) ก็เลยไม่อยากจะหักดิบตัดสัมพันธ์กับเธอ

ในวันที่เรียนจบเจ้าหมอนี่ก็ให้แหวนเพื่อ ให้เฟหว่องลดการตามตอแย เพื่อที่มันจะได้ไปจากที่โรงเรียนอย่างสบายไม่วุ่นวาย..

อืม...ไม่รู้ว่าผมเข้าใจอย่างนี้ถูกใหม?

รูปของBenQ11 - Page 39 G0249

หลังจากที่คุยกับหมอนี่ที่ดูมีเหตุผลข้างๆคูในสายตาผม ก็รู้สึกว่าเสียเวลาคุยกับมันจริงๆ..

แต่ผมก็รู้สึกสบายใจ ที่เฟหว่องไม่ได้ตกลงปลงใจกับเจ้าหมอนี่ไปมากกว่านี้

รูปของBenQ11 - Page 39 20254

จริงอยู่ เรื่องความรักมันบังคับกันไม่ได้

แต่ไอ้ท่าทีกวนส้นของหมอนี่ มันขัดใจผมเสียจริง

ไงๆหมอนี่ก็จบออกไปแล้ว...ถือว่าไม่ผิดกฏโรงเรียนอะไรสินะ?

"อยากลองเป็นผู้หญิงดูบ้างใหม?"

รูปของBenQ11 - Page 39 60250

ขึ้นไปข้างบน Go down
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeTue Mar 13, 2012 12:02 pm

ด้วยความโมโห ทำให้ผมลืมไปว่าเจ้าหมอนี่มันเคยอยู่อันดับ5และเป็นอันดับสูงสุดของสายวิชาการ

เจ้าหมอนี่สามารถสร้างกำแพงเวทย์ได้ด้วยหรือนี่??

รูปของBenQ11 - Page 39 K0251

แต่...

รูปของBenQ11 - Page 39 60252

มีแต่ความรู้ใช้แต่ทฤษฏี มันเอามาใช้กับผมไม่ได้หรอก

รูปของBenQ11 - Page 39 R0253
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeTue Mar 13, 2012 6:54 pm

ความประมาทเพียงเสี้ยววินาทีเดียว

รูปของBenQ11 - Page 39 90255

ก็ทำให้ เราพลาดพลั้งถึงชีวิตได้

รูปของBenQ11 - Page 39 S0256

นี่แหล่ะคือโลกที่ผมอยู่...ไม่ใช่การละเล่นแบบในโรงเรียนที่เอ็งเคยอยู่มา

รูปของBenQ11 - Page 39 V0257

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeTue Mar 13, 2012 6:55 pm

"ไม่ต้องห่วงข้าไม่ให้เอ็งตายหรอก..."

รูปของBenQ11 - Page 39 0259-cen

(uncen version)

"เรียกหาหมอ?? เรียกทำไม? ไม่ต้องหรอก..."

รูปของBenQ11 - Page 39 Z0258

"เพราะว่า..."

รูปของBenQ11 - Page 39 T0260
kaminari
Junior
Junior
kaminari

วันที่เข้าบอร์ด : 24/03/2010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeWed Mar 14, 2012 5:14 pm

เอื้อกกก โหดดดดดดดดดดดดดด
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 6:28 pm

หลังจากที่ผมบอกเฟหว่องเกี่ยวกับคู่หมั้นของเธอที่ค้นพบตัวเองแล้วและไม่ขอกลับไปเป็นชายอีก(แน่นอนผมโกหก)

ไม่กี่วันต่อมาเฟหว่องก็ตัดสินใจเดินทางออกจากที่แห่งนี้

ผมจึงมาส่งเธอ ผมที่มองดูใบหน้าที่เศร้าหมองของเธอ

ซึ่งไม่เหมือนเถ้าแก่เนี้ยคนเดิมที่ยิ้มแย้มอยู่ตลอดเวลา

รูปของBenQ11 - Page 39 V0261

ด้วยความที่ผมต้องการที่จะปลอบใจเธอ

ผมก็เหลือบไปเห็นเครื่องบินที่อยู่ข้างหลังเฟหว่องพอดี

ผมจึงเล่านิทานเรื่องหนึ่งให้เธอฟัง เรื่องนี้มีชื่อว่า"นกเทียม"

รูปของBenQ11 - Page 39 K0262

เรื่องมันมีอยู่ว่า

กาลครั้งหนึ่งในสมัยที่ทุกสรรพสิ่งมีชีวิตพูดภาษาเดียวกัน

มีชายคนหนึ่งยืนมองดูนก และเกิดความอยากจะบินได้อย่างนกบ้าง

เขาเริ่มจากนำขนนกมาติดตามตัว และสร้างปีกไม้ติดขน เพื่อให้เหมือนนก ทำให้คนรอบข้างที่มาเห็นหัวเราะเยอะอย่างดูถูกที่ชายคนนี้ริอยากจะเป็นนกแต่ดูเหมือนคนบ้ามากกว่า แม้แต่นกที่มาเห็นก็ยังหัวเราะและพูดว่า แค่ติดขนติดปีกก็เป็นนกไม่ได้หรอก

ชายคนนั้นหาได้สนใจ และยังคงนำสิ่งรอบตัวมาประกอบและพัฒนา เพื่อที่หวังว่าจะบินได้อย่างนก หาใช่เขาจะเป็นนก ซึ่งไม่มีใครเข้าใจ เพียงเพราะมองแค่ว่านกมันบินได้ คนทั่วไปจึงมองว่าชายคนนั้นอยากเป็นนก

ชายคนนั้นทดลองแล้วทดลองอีกจนตัวเองสิ้นอายุขัยไป แน่นอนเขาทำไม่สำเร็จ เขาตายไปพร้อมกับคำดูถูกเหยียดหยามทั้งของคนที่ไม่เชื่อว่าคนจะบินได้ และนกที่ถือว่ายังไงๆก็เป็นแค่นกเทียม

แต่..สิ่งที่เขา"เริ่มต้น"ทำนั้น เป็นแบบอย่างให้คนรุ่นหลังที่เล็งเห็นและนำมันมาต่อยอด จนในที่สุดพวกเขาก็สามารถบินได้ โดยที่นกเองก็ยังคงทระนงว่ายังไงก็นกเทียมไร้ชีวิตบินได้ไม่นานก็ต้องลงจอด

เมื่อเวลาผ่านไปนกเทียมที่ทำด้วยเหล็กก็ได้นำตัวเองบินออกสู่นอกอวกาศข้ามดาวได้ ทั้งยังสามารถนำคนอื่นๆได้โบยบินตามไปด้วย

ในขณะที่นกแท้ มันก็ยังคงเป็นนกแท้ บินอยู่ภายใต้ท้องฟ้าใช้ชีวิตไปวันๆและก็ตายไปเป็นวัฏจักรโดยไม่มีการพัฒนา..

รูปของBenQ11 - Page 39 90263
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 6:31 pm

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า แม้จะเป็นของเทียม แต่ก็สามารถสร้างคุณประโยชน์ในอนาคตได้ มากกว่าการทระนงตัวพอใจกับสิ่งที่ตัวเองเป็น เพราะเป็นของเทียมจึงต้องพยายามพัฒนาให้เทียบเท่าของแท้...ไม่สิมันต้องพัฒนาให้ดีกว่าของแท้ต่างหาก

ขอเพียงมี"ความกล้า"ที่จะ"เริ่มต้น" แน่นอนว่าบางอย่างมันต้องใช้เวลา อาจจะยาวนานจนเราไม่ทันได้เห็นความสำเร็จ แต่หากไม่มี"การเริ่มต้น" เราก็จะต้องจมปรักอยู่กับสิ่งที่เป็นอยู่ต่อๆไป

การ"เริ่มต้น"ทุกอย่างล้วนเป็นการยอมรับในตัวเองว่า เราพร้อมที่จะเจอกับปัญหา แต่ปัญหาเหล่านี้แหล่ะคือสิ่งที่ผลักดันให้เราเรียนรู้และเจอความสำเร็จ พร้อมทั้งรู้ถึงคุณค่าของมัน

แต่เราต้องไม่ลืมอาศัย"ความกล้า"ควบคู่ด้วย เพราะหากเราไม่กล้าที่จะเจอการเปลี่ยนแปลงจนไม่กล้าที่จะไปต่อ ปัญหาที่เจอมันจะกลายเป็นต้องแบกมัน แทนที่จะแก้ไขมัน

รูปของBenQ11 - Page 39 E0267

กระแสจักรวาลนั้นไหลเร็วกว่าที่เราคาดคิดนัก มนุษย์เราเดินด้วยความเร็ว10กิโลเมตรต่อชั่วโมง

แต่แค่แกแลคซี่ที่เราอยู่ก็เคลื่อนที่ด้วยความเร็ว20กิโลเมตรต่อวินาทีแล้ว

แล้วใยเล่าที่เราจะมาอยู่กับที่เพียงเพราะผู้ชายที่มีอยู่ดาษเดื่อนไม่รักเราเพียงคนเดียว

เพียงแค่รู้จัก"เริ่มต้น" เข้าใจว่ามันยาก แต่ก็ไม่ยากไปกว่าไปเป็นนกหรอก..จริงใหม?

รูปของBenQ11 - Page 39 A0265

".....ว่าไปนั่น ไม่เข้าใจสินะ เหอๆๆๆ"

ถึงกระนั้นผมก็บรรลุกับความต้องการของผม

ผมได้เห็น เถ้าแก่เนี้ยกลับมายิ้มแย้ม แค่นี้ก็พอแล้วเหอๆๆ

รูปของBenQ11 - Page 39 Z0266

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 7:25 pm

อืม....ในสายตาของผม สเกลชีวิตของมนุษย์นั้นช่างสั้นนัก เมื่อเทียบกับสเกลของจักรวาล

แต่กลับไม่ใช้ชีวิตให้คุ้มค่า ทั้งๆที่มีศักยภาพที่ทำให้ผมอึ้งตะลึงอยู่หลายคราจนน่าหลงใหล

ผมมองดูเครื่องบินที่เฟหว่องโดยสารบินออกไปไกลเรื่อยๆจนลับสายตา

ผมเหม่อมองดูจนไม่ทันรู้ตัวว่าอาบิสจังมายืนอยู่ข้างๆผมสักพักแล้ว....

"อา..มาเมื่อใหร่ครับนี่??"

รูปของBenQ11 - Page 39 C0264

.....มันทำให้ผมกลับมาคิดถึงตัวเองบ้าง ว่าการมีชีวิตยืนยาวเกินไปมันก็ไม่ได้ดีไปกว่าการมีชีวิตที่แสนสั้นเลย มันทำให้ผมสูญเสียสิ่งยึดเหนี่ยวในชีวิต ความสำคัญของชีวิตคือสิ่งที่ผมไม่มี

ผมเคยใช้ชีวิตแบบเอ้อระเหย ใช้ชีวิตแบบทิ้งขว้าง แต่มันก็ไม่หมดเสียที...จนผมอยากจะแบ่งอายุขัยให้กับคนอื่น จะได้อยู่กับผมไปนานๆ...

แต่ช่างเถอะ...ผมเองก็ คงต้อง"กล้า"ที่จะใช้ชีวิตต่อไปและอยู่กับความทรงจำที่ไม่สิ้นสุด

"อา...พวกเธอก็มาด้วยเหรอนี่?? งั้นเดี๋ยววันนี้ผมปิดร้านเลี้ยงเองเหอๆๆ..."

รูปของBenQ11 - Page 39 40268

"งานเลี้ยงยังมีเลิกลา การพบพานถึงเวลาต้องลาจาก"

ชีวิตผมมันมีแค่นั้นจริงๆ...

รูปของBenQ11 - Page 39 Y0269

จบวัน

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeSun Mar 18, 2012 6:44 pm

แวะมาลง

รูปของBenQ11 - Page 39 425179_312977575423907_100001350002727_811844_1464096820_n
kaminari
Junior
Junior
kaminari

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeTue Mar 20, 2012 11:57 pm

ว้าววว สวยยย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ปล.ข้อคิดดีอะ อ่านแล้วมีไฟดีจิง ถึงมันจะเคยได้ยินมาบ้างที่คล้ายๆแบบนี้ แต่ข้อคิดที่ได้จากเรื่องนี้ของเบนคิวมันคุ้มค่า(จนถึงได้กำไร)จริงๆ(ไม่ได้เว่อนะ)
ปล2.ค่าของคนมันไม่อยู่กับที่ จริงๆนะแระคับ
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeWed Mar 21, 2012 9:54 am

ขอบคุณครับเหอๆๆ

ว่าแล้วก็ลงรูปเพิ่มครับ

รูปของBenQ11 - Page 39 378290_317522708302727_100001350002727_823402_662168486_n
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeSat Mar 24, 2012 10:55 am

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

วันนี้วันหยุดพักผ่อน เพราะใกล้สอบแล้ว ผมจึงมีเวลาพักผ่อนกับเขาบ้าง

ผมใช้เวลายามว่างศึกษา หนังสือศาสตร์มืดเหมือนทุกที แต่ไม่ต้องห่วงผมได้เปลี่ยนปกและใช้เวทย์ลวงตาครอบหนังสือให้กลายเป็นหนังสือทั่วๆไป ป้องกันให้ใครมาอ่านเนื้อหาข้างในโดยเฉพาะพัลซ่า

และวันนี้ก็เป็นอีกวันหนึ่งที่เกิดเรื่องน่าสนใจ เมื่อจู่ๆเซร่า ก็เอ่ยปากถามผมก่อน ทั้งๆที่เธอไม่เคยที่จะเป็นฝ่ายพูดกับผมก่อนเลย...

เธอถามผมว่าทำไมพ่อ(มอริซ)ถึงส่งผมมาดูแลเธอ เป้นคำถามที่ยาก ที่จะตอบเธอเพราะหากผมอธิบายเรื่องราวเกี่ยวกับเจ้าหมอนั่น เซร่าคงปวดหัวตาย

"มันเป็นพรหมลิขิตกระมังครับเหอๆๆ"

นี่คือคำตอบที่ผมเองก็ไม่ค่อยจะแน่ใจเท่าใหร่ ถ้าพูดให้ถูกก็น่าจะเป็น มอริซกำหนดให้ผมเดินในแผนการของมันต่างหาก

รูปของBenQ11 - Page 39 J0270

เมื่อมีโอกาสผมก็ถามเธอกลับ เกี่ยวกับดาวบ้านเกิดของเธอ และทำไมเธอถึงมาอยู่กับมอริซได้

ผมเห็นเซร่าเงียบไป ทำให้ผมเริ่มรู้ตัวว่าผมคงถามเรื่องที่เจาะลึกเกินไปหรือเปล่า??

ด้วยความอยากรู้อยากเห็นของผม ผมก็เตรียมที่จะใช้พลังอ่านความคิด

...แต่ เซร่าก็พูดออกมาจากปากเธอเองว่า เธอถูกพ่อแม่แท้ๆขายเธอให้กับมอริซ

ในตอนนั้นเธอยังเด็กอยู่ก็เลยไม่ค่อยเข้าใจเรื่องพวกนี้เท่าใหร่ แต่เธอก็ยังจำได้ว่าพ่อแม่แท้ๆของเธอเองก็รักเธอมาก แต่เหมือนจะประสบปัญหาด้านการเงินอย่างมาก และก็ได้มอริซมาพาเธอไปดูแล

จนเธอมารู้ทีหลังว่าจริงๆแล้วพ่อแม่เธอได้ขายเธอให้กับมอริซ

แม้จะเป็นเรื่องน่าเสียใจ แต่มอริซก็ดูแลเธออย่างดี
ทำให้เธอไม่ค่อยจะอาลัยเกี่ยวกับพ่อแม่แท้ๆเธอเท่าใหร่ แม้แต่ต่อให้เจออีกที เธอก็เฉยๆแล้ว

อืม...แม้ผมจะยังไม่ได้ใช้วิชาอ่านความคิด ผมก็เชื่อว่าเซร่าพูดความจริงนะ

รูปของBenQ11 - Page 39 Q0271

ถึงกระนั้น ตอนนี้มอริซก็ตายไปแล้ว ทำให้เซร่าก็เกือบจะหลงทางในชีวิตอยู่เหมือนกัน

แล้วก็มีผมนี่แหล่ะที่เข้ามาในชีวิตเธอพอดี ทำให้เธอยังควบคุมสติตัวเองได้

น่าตกใจจริงๆที่เซร่าพูดกับผมถึงขนาดนี้

ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าตลอดเวลาที่ผมอยู่กับเซร่า เธอคิดยังไงกับผม?

ว่าแล้วมันก็ดันทำให้ผมนึกถึงคนๆหนึ่งเสียได้

คนที่ทักเรื่องเซร่าในวันก่อน น้องสะใภ้อโลนไงล่ะ
(ไม่ใช่อโลนหูเอลฟ์ชานมนะ บอกแล้วชื่อมันไม่เป็นมงคลเหอๆๆๆ)

รูปของBenQ11 - Page 39 20223

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeSat Mar 24, 2012 10:56 am

"อืม....หายไปใหนแล้วหว่า?? หรือว่าเธอออกไปจากห้องแล้ว??"

ในขณะที่ผมส่ายสายตามองไปรอบๆห้องที่ดูไกลโพ้น

จู่ๆผมก็รู้สึกเหมือนมีอะไรมากระตุกๆตรงเป้าผม...

"เฮ้ย!!!"

รูปของBenQ11 - Page 39 H0272

ตกใจหมดเลย นึกว่าเด็กที่ใหน? ที่แท้ก็น้องสะใภ้นี่เอง

เธอบอกผมว่าถ้าเธออยู่ในร่างนี้ คิดว่าผมจะชอบ

เอ่อ....นี่ผมเป็นโลลิค่อนไปแล้วเหรอนี่??

แต่เรื่องนั้นช่างมันเถอะ จะตกใจอะไรกับพวกเผ่าเทพเจ้ามากนักก็ใช่เรื่อง

ผมเข้าเรื่องสอบถามเธอเกี่ยวกับเรื่องเซร่าอย่างจริงจัง ไม่ล้อเล่นเหมือนคราวก่อน

ซึ่งผมต้องแลกกับการให้ผมอุ้มเธอระหว่างที่เธอบอกผมเกี่ยวกับเซร่า

อืม...จะว่าไปร่างเด็กนี่มันก็สะดวกดีแฮะ

รูปของBenQ11 - Page 39 X0273

และอีกเงื่อนไขหนึ่งก็คือ ผมต้องมองเรื่องราวต่างๆผ่านสายตาเธอ

ขณะที่ผมมองตาเธอ เหมือนผมจะถูกดึงดูดเข้าไปในตาเธอเลยเชียว...

"มาดูเรื่องราวของเซร่ากันก่อนดีกว่า"

รูปของBenQ11 - Page 39 50274

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 6:24 pm

เรื่องอาจจะซับซ้อนเล็กน้อยแต่ผมจะพยายาม เล่าให้เข้าใจง่าย

ดาวบ้านเกิดของเซร่าถูกจัดอยู่ในลักษณะดาวตกสำรวจ แต่ก็ถูกเรียกว่า"ดาวD18"ตามตำแหน่งดวงดาวสากล

เหตุที่เป็นเช่นนั้นก็เพราะ ดาวดวงนี้อยู่ใกล้ ดาวฤกษ์สีฟ้า อันเป็นสีที่มีความร้อนที่สุดเกินกว่า จะมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่ใกล้ได้

แต่ดาวD18 ดวงนี้กลับยังมีผู้คนอาศัยอยู่ อย่างตัดขาดจากโลกภายนอกและไม่มีเครื่องสื่อสารใดๆจะเข้าไปใกล้ได้เพราะจะถูกรบกวนจากคลื่นพลังงานจากดาวฤกษ์สีฟ้า

ดาวD18 ไม่ใหญ่มาก และมีกลุ่มคนที่รวมกันเป็นประเทศเดียวเท่านั้นไม่มีการแตกแยกใดๆ ธงสัญลักษณ์ของประเทศนี้ อโลนอธิบายว่า น่าจะเกิดจากสัญลักษณ์ดวงดาวที่รอดพ้นภัยคุกคามใดๆ

รูปของBenQ11 - Page 39 50275

หากจะย้อนไปก่อนหน้า ดาวฤกษ์ดวงนี้ยังไม่ได้เป็นสีฟ้าและร้อนแรงอย่างปัจจุบัน

จนเมื่อ7000ปีก่อนดาวฤกษ์ดวงนี้เริ่มขยายตัวและเพิ่มระดับความร้อนจนประชากรบนดาวอยู่ไม่ใหวและสุกตายกันไปกว่า90เปอเซนต์ เหลือเพียงคนที่แข็งแกร่งด้านร่างกายจิตใจ และพลังเวทย์ โดยที่ผู้ที่มีพลังเวทย์สูงสุดจะมีผมสีแดง ดำ เขียว ตามลำดับ

จอมเวทย์ที่ถูกกล่าวขานในตำนานของดาวบ้านเธอชื่อว่า"ซัมดี(แน่นอนว่าผมแดง)"ได้สละตัวเอง ยอมให้ร่างกายถูกเผาใหม้รับพายุสุริยะที่ประทุอย่างรุนแรง จนร่างกายสลายกลายเป็นบาเรียพลังเวทย์ป้องกันดาวดวงนี้ได้ระยะหนึ่ง

รูปของBenQ11 - Page 39 Q0276

ใช่แล้วมันได้เพียงระยะหนึ่ง ที่การประทุครั้งใหม่ของดาวฤกษ์สีฟ้าจะเกิดขึ้นอีกในทุกๆ35ปีถัดไป

ดังนั้นพิธีกรรมสังเวยจอมเวทย์จึงเกิดขึ้นทุกๆ35ปี แม้จะดูโหดร้ายแต่มันก็จำเป็นสำหรับการอยู่รอดของสิ่งมีชีวิตบนดวงดาวนี้

วันเวลาผ่านไป กลุ่มจอมเวทย์ได้ใช้ชีวิตขยายเผ่าพันธุ์ไปเรื่อยๆ จนกลับมามีประชากรมากมายอย่างเดิมได้

แน่นอนการสังเวยยังคงมีอยู่ แต่ถูกจำกัดให้รู้กันวงแคบมากขึ้นและเป็นความลับสูงสุดขององค์กรที่ปัจจุบันกลายเป็นรัฐบาลของประเทศนี้

ประชากรที่เกิดใหม่ในยุคหลังก็มีทั้งผมแดง ผมดำ และผมเขียว เหมือนแต่ก่อน แต่ผมแดงกลับมีน้อยมากจนหายากสุดๆ

รัฐบาลลับจึงต้องแอบสับเปลี่ยนหรือปลอมแปลงเอกสารเท็จของเด็กผมแดงเกิดใหม่ว่าเสียชีวิตระหว่างคลอด เพื่อนำมาดูแลอย่างไม่ให้เมตตาใดๆเพื่อที่จะสามารถนำไปสังเวยได้อย่างไม่รู้สึกอาลัย
แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องความจะแตก เพราะรัฐบาลจะนำเด็กมากักใว้ทีละคนตามลำดับสำมโนครัว

นั่นหมายถึง35ปีต่อการกักตัวเด็ก(ผมแดง)1คน

รูปของBenQ11 - Page 39 D0277

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 6:29 pm

หากทุกอย่างเป็นอย่างนี้ตลอดไป ทุกอย่างก็น่าจะราบลื่น

จนกระทั่งหมอนั่นมา...มันคือคนที่เดินทางเข้าออกดาวดวงนี้ได้อย่างง่ายดาย

หมอนั่นเข้ามาทำธุรกิจ และมีเครือข่ายที่ดีกับรัฐบาลประเทศนี้...

ไอ้บ้านั่น...มอริซ

รูปของBenQ11 - Page 39 E0279

มอริซเข้ามามีเอี่ยวในหลายๆเรื่องกับประเทศนี้

แต่ก็ถูกปิดบังเรื่องพิธีลับของดาวดวงนี้อยู่ตลอดเหมือนกัน แต่แม้ไม่บอกผมก็เชื่อว่ามอริซรู้ทุกอย่างอยู่แล้ว

เป็นอีกครั้งที่ผมมองดูหน้าของมันอย่างใกล้ชิดชัดเจนอีกครั้ง แม้จะเป็นภาพในอดีต แต่แววตาของมัน ยังดูน่าหวาดหวั่นจนยากหยั่งลึกถึงความคิดของมันเสมอ ผมยังแอบตกใจเล็กน้อยเลยราวกับว่ามันรู้ว่าผมจ้องมองมันอยู่

รูปของBenQ11 - Page 39 R0280

มอริซเริ่มผูกมิตรกับ คนในองค์กรและเริ่มเข้าหาครอบครัวของเซร่า(ในตอนนั้นเซร่ายังไม่เกิด)เพื่อร่วมทำธุรกิจ จึงทำให้ครอบครัวของเซร่าและมอริซสนิทกันมาก

และแล้ววันนั้นก็มาถึง รอบ35ปีสุดท้ายของดาวดวงนี้

การประทุเริ่มเร็วกว่ากำหนด แม้จะเป็นการประทุเล็กๆ แต่ก็สร้างความเสียหายอย่างหนักหนา เพราะเกิดอุบัติเหตุที่คาดไม่ถึง เด็กที่ถูกกำหนดให้มาสังเวย โดนสะเก็ดเพดานขนาดใหญ่ทับตาย

....ผมกล้าการันตีได้เลยว่า มอริซมีส่วนกับเรื่องนี้แน่นอนไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง...

รูปของBenQ11 - Page 39 M0278

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 6:30 pm

การหาลำดับเด็กผมแดง จึงต้องเลื่อนขึ้นมา และคนที่จะถูกสังเวย...

ผมว่าหลายคนคงเดากันได้แล้ว "เซร่า" นั่นเอง

เธอเกิดขึ้นมาโดยที่ยังไม่ทันได้รับรู้ความเป็นจริงของดาวบ้านเกิดตัวเองแม้แต่น้อย

รูปของBenQ11 - Page 39 K0281

ครอบครัวของเซร่าถูกกดดันจากรัฐบาล ทั้งทางด้านการเงิน ธุรกิจ แถมยังต้องเสียทรัพย์สินจำนวนมากเพื่อแอบลักพาตัว คนผมดำจำนวนมากเพื่อมาแลกกับเซร่าเพียงคนเดียว

แต่น่าเสียดายที่คนผมดำที่หามาก็มีพลังเวทย์ไม่เทียบเท่าคนผมแดงเลยแม้แต่น้อย ส่วนพวกผมแดงก่อนหน้านี้ล้วนชราภาพและขาดช่วงพอดี

ทุกอย่างเหมาะเจาะ ในขณะที่อีก3สัปดาห์จะเกิดการประทุของดาวฤกษ์ และครอบครัวเซร่ากำลังล้มละลาย

มอริซเสนอแลกทรัพย์สิน ทั้งหมดที่ตัวเองมีในประเทศนี้แลกกับขอนำตัวเซร่าไปเลี้ยงแทน อย่างน้อยเซร่าก็รอดตายและครอบครัวของเขาก็มีทรัพย์สินไปจัดการเรื่องอื่นเพื่อทดแทนเซร่าอย่างหาคนที่มีพลังเวทย์มาสังเวยมากขึ้น..

ข้อเสนอและความสามารถในการจูงใจของมอริซสูงมากจนพวกเขายอมขายเซร่าให้กับมอริซ

เซร่าซึ่งคุ้นเคยกับมอริซตั้งแต่เกิดมาก็ยอมไปกับมอริซโดยที่ตัวเองก็ยังไม่รู้ว่าตัวเองถูกขายและอะไรกำลังจะเกิดขึ้นกับดาวบ้านเกิดของเธอ

รูปของBenQ11 - Page 39 30282

มอริซพาเซร่าออกจากดาวทันที โดยที่ปล่อยให้ดาวดวงนั้น ต่อสู้กับสิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่าพายุสุริยะตามที่คนบนดาวเข้าใจ

นั่นคือ การเกิดซุปเปอร์โนว่าของดาวฤกษ์สีฟ้า(แปลง่ายๆก็คือดาวฤกษ์ระเบิดตัวเอง) ซึ่งคนบนดาวไม่เคยรู้มาก่อนว่ามันจะเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น

ดังนั้นต่อให้มีเซร่าหรือคนผมแดง100คนก็ไม่สามารถต้านพลังนี้ได้ และมอริซก็รู้อยู่แล้วว่ามันจะเกิดเรื่องแบบนี้

ด้วยพลังของมอริซ ผมเชื่อว่าแค่บีบดาวฤกษ์ให้เล็กหรือผลักดาวออกไป แม้แต่กางม่านพลังปกป้องดาวดวงนี้มันก็สามารถทำได้ง่าย เพราะผมเคยเห็นอะไรที่มันยิ่งกว่านี้หากมอริซลงมือ...แต่มันไม่ทำ...

หากเทียบความโหดเหี้ยมแล้ว ตัวผมถือว่ากลายเป็นเทเลทับบี้ได้เลยเมื่อเทียบกับมอริซ...มันปีศาจในคราบนักบุญจริงๆ ทีนี้เข้าใจหรือยังว่าทำไมผมถึงไม่อยากจะคบมันเป็นเพื่อนเลย แม้แต่น้องๆของมันเองก็ยังไม่ปิดใจกัน..

รูปของBenQ11 - Page 39 0282-1
kaminari
Junior
Junior
kaminari

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeTue Mar 27, 2012 11:50 pm

มันเทพมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeFri Mar 30, 2012 3:46 pm

จากเรื่องราวทั้งหมดสรุปได้ว่า

เซร่าคงยังไม่รู้อะไรเกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมด

เพราะผมก็ไปเห็นกับตาตัวเองแล้วว่าดาวของเซร่าหายไปแล้วจริงๆ

หลังจากที่ผมกลับมาสู่ปัจจุบัน ผมรู้สึกได้ว่าผมโดนสูบพลังไปเยอะพอสมควร ท่าทางการใช้พลังมองย้อนอดีตมันคงจะใช้พลังงานมากน่าดู หรือไม่ผมก็ถูกอโลนดูดพลังอีกแล้ว...

แต่ช่างเถอะ ถือเป็นค่าทดแทนในการทำให้ผมได้เห็นความจริงเกี่ยวกับบ้านเกิดเซร่าล่ะกัน

ผมใช้เวลาพูดคุยกับอโลน สักพักด้วยเรื่องสัพเพเหระ ซึ่งหากตัดเรื่องลักษณะการพูดประหลาดๆก็นับว่าคุยกันได้รู้เรื่องเหมือนกัน

ไม่นานนักเบลคเข้ามาที่ห้องนี้

รูปของBenQ11 - Page 39 70283

ถึงเวลารับช่วงต่อ ผมก็ได้เวลากลับล่ะ

แม้จะรู้สึกแปลกๆแต่ก็พอจะยอมรับได้ว่า อโลน มีพลังบางอย่างที่ทำให้คนชื่นชอบเธอได้ ซึ่งมันแทบจะไม่เข้ากับการแสดงออกของเธอเลย....อาจจะนิสัยขี้อ้อน...

รูปของBenQ11 - Page 39 M0284

กลับมาที่เซร่า ผมครุ่นคิดอยู่ว่าจะบอกเธอเกี่ยวกับดาวบ้านเกิดของเธอ และเรื่องของมอริซดีใหม?

ถามว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ใหม? ผมเองก็ไม่แน่ใจนักว่าเธอสมควรที่จะรับรู้เรื่องนี้หรือเปล่า เพราะตอนนี้ทั้งดาวทั้งมอริซต่างก็ตายไปกันหมดแล้ว ถ้าไม่นับอโลนก็มีเพียงผมนี่แหล่ะที่รู้เรื่องราวทั้งหมด...

จะปล่อยให้เรื่องนี้มันสาบสูญไปจนเธอตายไปเลยจริงๆเหรอ?

"เอ้าอย่าผ่อนแรงสิ!! เพ่งสมาธิหน่อย!!"

รูปของBenQ11 - Page 39 T0285

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeFri Mar 30, 2012 3:46 pm

"ไม่สิ...ที่ไม่มีสมาธิมันผมต่างหาก เลยใช้แรงเยอะไปหน่อย พักก่อนล่ะกัน..."

ผมคิดอยู่ในหัวอยู่หลายตลบ หากผมบอกเรื่องดาวบ้านเกิดเธอ ผมก็คงต้องบอกเรื่องมอริซด้วยสิ..

ใอ้ครั้นจะโกหกบอกเป็นบางเรื่องแล้วสร้างภาพมอริซที่ดีในสายตาเซร่า มันก็รู้สึกกระดากใจถ้าผมจะต้องพูดให้มอริซดูเป็นคนดี...

รูปของBenQ11 - Page 39 00286

แต่แล้ววันนี้ก็มีเรื่องให้ผมต้องเบี่ยงเบนความสนใจจากเรื่องเซร่า

มีไอ้หนุ่มหน้าลิเกเข้ามาแทรกระหว่างที่ผมกำลังคิดไม่ตก ด้วยการขอท้าประลองอย่างเป็นทางการ

จากข้อมูลภายหลังผมก็รู้ว่าหมอนี่คือ "อันดับ5"(สายบู๊)ของปัจจุบัน

รูปของBenQ11 - Page 39 R0287

.....มีหลายๆอย่างขัดแย้ง มากกว่าที่มองเห็นด้วยตา...

อะไรบางอย่างที่ถูกซ่อนเอาใว้จนกว่าผมจะได้ลองพิสูจน์

พลังที่แผ่ออกมาแม้จะบางเบาแต่ก็รับรู้ได้เพราะพลังนี้ผมคุ้นเคย..

"ได้แต่ขอเป็นพรุ่งนี้นะ...ว่าแต่...."

รูปของBenQ11 - Page 39 10288

.....เจ้าหมอนี่มีพลังเวทย์กลิ่นเดียวกับผม....

รูปของBenQ11 - Page 39 R0289

จบวัน

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeSun Apr 01, 2012 1:03 pm

แวะมาลง

รูปของBenQ11 - Page 39 549283_324516927603305_100001350002727_840840_1821166044_n
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeMon Apr 02, 2012 11:20 am

ลงเรื่อยๆ

รูปของBenQ11 - Page 39 528260_323205027734495_100001350002727_837783_1601859718_n
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeTue Apr 03, 2012 6:09 pm

ลงเรื่อยๆ

รูปของBenQ11 - Page 39 427826_326006000787731_100001350002727_843841_2092908046_n
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeFri Apr 06, 2012 6:35 pm

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

วันนี้มีเรื่องที่ต้องจดจำอยู่5เรื่อง

เรื่องแรก เมื่อวานหลังจากที่ ผมรับคำท้าของเจ้าหนุ่มลิเก ผมแอบเห็นเจ้าหนุ่มจ้องเขม็งไปที่เซร่า..คาดว่าหลังจากประลองจบผมจะลองถามมันดูว่าติดใจอะไรกับเซร่าหรือเปล่า?

รูปของBenQ11 - Page 39 M0290

เรื่องที่2....โดยปกติในหนังสือคู่มือบอกใว้ว่า

ระหว่างการประลองฝีมือ จำเป็นต้องมีคนกลางไม่ต่ำกว่า3คนเป็นผู้ดูแลการประลอง

เพื่อลงมติสั่งหยุดการประลองในกรณีต่างคนต่างไม่ยอมแพ้และดุลพินิจของคนกลางจะเป็นผู้ตัดสิน

ซึ่งในวันนี้ มีสักขีพยาน อยู่3คน นั่นคือ อาบิสจัง เซร่า และพัลซ่า

รูปของBenQ11 - Page 39 20291

พื้นที่การประลองนั้นอยู่บนดาวแคระห์เล็กๆใกล้โรงเรียน(ยาน) ผมได้บอกอาบิสจังและคนอื่นๆว่า

คู่ต่อสู้คนนี้มีพลังที่ผิดไปจากคนอื่นๆที่ผมเคยเจอ ผมอาจต้องเอาจริง จึงอยากให้ทั้ง3อยู่นอกดาวซะ

ซึ่งอาบิสจังเองก็เห็นด้วยเพราะเธอเองก็รับรู้ได้ว่า พลังเวทย์ของลำดับ5คนนี้มีกลิ่นเดียวกับผม

ดังนั้นผมจึงประลองกับเจ้าลิเกบนดาวแคระห์เพียง2คน...

รูปของBenQ11 - Page 39 60292

BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeFri Apr 06, 2012 6:35 pm

เรื่องที่3.......ผมขอไม่ลงรายละเอียดบอกได้เพียงว่าพลังเวทย์นั้นเหมือนกับผมจริงๆ

แม้จะบางเบาแต่ก็สร้างผลกระทบกับผมได้ ผมจึงต้องเอาจริงตามที่คาดการใว้เพื่อทั้งตัวผมและคู่ต่อสู้เพราะมันมีกฏใว้ว่า "ห้ามฆ่า"

รูปของBenQ11 - Page 39 10293

เรื่องที่4......

เจ้าหมอนี่....ไม่สิ..

ยัยนี่....เป็นผู้หญิง...

รูปของBenQ11 - Page 39 B0294
BenQ11
Amateur
Amateur
BenQ11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รูปของBenQ11   รูปของBenQ11 - Page 39 Icon_minitimeMon Apr 09, 2012 10:53 am

ยัยนี่ใช้เวทย์พรางตัวเองให้เป็นผู้ชาย แบบเดียวกับที่ผมใช้กับหนังสือศาสตร์มืด

คงมีเหตุผลอะไรบางอย่าง แต่ช่างเถอะ พอดีฮิโซกะโทรมาเพราะเห็นแรงระเบิดจากการปะทะ

ผมจึงรายงานผลเพื่อให้เธอลงมาตัดสิน

รูปของBenQ11 - Page 39 M0295

จะว่าไปก็ดูเหมือนผมจะเคยเจอเหตุการณ์หรืออะไรที่มีลักษณะคล้ายๆแบบนี้มาก่อนแต่ก็นึกไม่ออกเหมือนกันแฮะ...

จะยังไงการประลองนี้ ก็น่าสนุกอยู่นิดหน่อย ตรงที่พลังเวทย์ของยัยนี่สามารถทำร้ายผมได้ อา..นั่นสินะผมต้องสอบถามเรื่องพลังของยัยนี่ก่อน

แต่ดูเหมือนผมจะซัดแรงไปหน่อยหรือเปล่า? เงียบไปเลย....

รูปของBenQ11 - Page 39 0295-1

ผมไม่แน่ใจว่าคำพูดของผมสะกิดอะไรเธอ? แต่มันทำให้เธอรีดพลังชีวิตตัวเองมาโจมตีผม

เป็นพลังชีวิตที่เปลี่ยนเป็นพลังเวทอย่างมหาศาล ถ้าเป็นเกมภาษาก็คงเป็นคาถาเมกันเต้กระมัง?

ผมถูกยัยนี่ผลักลอยขึ้นฟ้าพร้อมกับร่างที่เรืองแสงพร้อมจะระเบิด

รูปของBenQ11 - Page 39 R0296

รูปของBenQ11
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 39 จาก 40ไปที่หน้า : Previous  1 ... 21 ... 38, 39, 40  Next
 Similar topics
-
» รูปของBenQ11